સેનેટરી પેડ, ટેમ્પોન અને મેસ્ટ્રુઅલ કપમાંથી પીરિયડ્સમાં તમારા માટે શું છે સૌથી બેસ્ટ?

પીરિયડ્સમાં મોટાભાગની સ્ત્રીઓ હજી પણ સેનિટરી પેડ્સનો ઉપયોગ કરે છે, પરંતુ જ્યારે તેની તુલના કરવાની વાત આવે છે ત્યારે સેનેટરી પેડ્સ, ટેમ્પોન અને માસિક કપ કરતાં તમારા માટે શું સારું છે તે જાણવું મહત્વપૂર્ણ છે. આ સાથે મહિલાઓને પીરિયડ્સમાં આરોગ્ય અને સ્વચ્છતાની સંભાળ કેવી રીતે લેવી તે પણ જાણવું જોઈએ.

શું તમે પીરિયડ્સ દરમિયાન સેનિટરી પેડ્સનો ઉપયોગ કરો છો?
મોટાભાગની મહિલાઓ પીરિયડ્સ દરમિયાન સેનિટરી પેડ્સ એટલે કે સેનિટરી નેપકિન્સનો ઉપયોગ કરે છે. સેનિટરી પેડ કોટન અથવા અન્ય ફેબ્રિકના બનેલા છે. તેમની પાસે પ્રવાહી શોષવાની વધુ ક્ષમતા છે અને તે પાંચથી છ કલાક સુધી રક્તસ્રાવને શોષી શકે છે. કેટલીક સ્ત્રીઓને સેનિટરી પેડ્સનો ઉપયોગ કરતી વખતે ફોલ્લીઓ, ખંજવાળ જેવી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે. આવી મહિલાઓએ સારી ગુણવત્તાના સેનિટરી પેડ્સનો ઉપયોગ કરવો જોઇએ અને સેનેટરી પેડ્સ યોગ્ય સમયે બદલવા જોઈએ. ઉપરાંત, સ્વચ્છતાનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

શું તમે પીરિયડ્સમાં ટેમ્પોનનો ઉપયોગ કરો છો?
ટેમ્પૂન કોટન અને વિશિષ્ટ ફેબ્રિકથી બનેલું સ્ટીક જેવું છે, જેમાં એક દોરો તળિયે અટકી જાય છે. ટેમ્પૂનનો ઉપયોગ તેને વેજાયનામાં મૂકીને કરવામાં આવે છે. જ્યારે ટેમ્પોન પૂરતા પ્રમાણમાં લોહીનો શોષી લે છે, ત્યારે ટેમ્પોને દોરાની મદદથી વેજાઇનાની બહાર નિકાળવામાં આવે છે. કેટલીક સ્ત્રીઓ પીરિયડ્સ માટે ટેમ્પનનો ઉપયોગ કરે છે. ટેમ્પૂન ચાર થી પાંચ કલાક સુધી રક્તસ્રાવને શોષી શકે છે. આપણા દેશમાં ખૂબ ઓછી મહિલાઓ ટેમ્પોનનો ઉપયોગ કરે છે. કેટલીક સ્ત્રીઓ ટેમ્પોનનો ઉપયોગ કરીને યુરીન ઇન્ફેકશનની ફરિયાદ કરે છે.

શું તમે પીરિયડ્સમાં માસિક કપનો ઉપયોગ કરો છો?
માસિક સ્રાવ કપ એ નરમ અને લવચીક લેટેક્સથી બનેલો કપ છે, જે પીરિયડ્સ દરમિયાન ઘણી વખત ઉપયોગમાં લઈ શકાય છે. માસિક સ્રાવના કપ પણ એક ઉપયોગ માટે બજારમાં ઉપલબ્ધ છે. પેડ્સ, ટેમ્પોન અને માસિક કપ કરતાં માસિક કપ વધુ સલામત છે એટલે કે તેમાં લિકેજ થવાનું જોખમ ઓછું છે, આ હોવા છતાં, આપણા દેશમાં ખૂબ ઓછી મહિલાઓ માસિક કપનો ઉપયોગ કરે છે.

સેનિટરી પેડ્સ, ટેમ્પોન અને માસિક કપ એ ત્રણેય સમયગાળામાં ઉપયોગમાં લેવાતા વિશ્વસનીય ઉત્પાદનો છે, તમે તમારી અનુકૂળતા અને જરૂરિયાત મુજબ તેને પસંદ કરી શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *