સુંદરતાની ચાહમાં માઁએ લગાવી બાળકને ચહેરા પર એવી ક્રીમ કે ફૂલી ગયું ફુગ્ગાની જેમ આખું મોઢું

દરેક માતા-પિતા ઈચ્છે કે તેના બાળકો સ્વસ્થ, સુંદર અને તંદુરસ્ત રહે. આ ચાહમાં એક માએ પોતાના પાંચ મહિનાના માસૂમ બાળકના ચહેરા પર એવી ક્રીમ લગાવી આપી કે બાળકનો ચહેરો ફુગ્ગાને જેમ ફૂલી ગયો અને તેના ચહેરા પર વાળ નીકળી આવ્યાં. આ વિચિત્ર ઘટના ચીનના ઝાંગઝોઉ, ફુજિયન વિસ્તારની જણાવવામાં આવે છે. અહી એક માએ પોતાના બાળકની ડ્રાઈ સ્કિન જોઈ તેણે એક ક્રીમ લગાવી. જે બાદ એવું બન્યું કે મા-બાપના હાથ પગ ફૂલી ગયાં. બાળકની સ્થિતિ જોઈને મા બૂડ પાડવા લાગી અને ડરી ગઈ. બાળકના ફોટા જોઈને લોકો પણ હેરાન થઈ રહ્યાં છે.

મિરરની રીપોર્ટ મુજબ, બાળકની ડ્રાઈ સ્કિન (સૂકી ત્વચા)ને જોઈને મા તેને આ ક્રીમ લગાવી રહી હતી, જેના ટૂંક સમય બાદ જ બાળકનો ચહેરો ફુલવા લાગ્યો. ત્યારબાદ તે બાળકને તાત્કાલિક હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યો. ત્યાં માતા-પિતાથી બાળકને લગાવામાં આવેલી સાબુ-ક્રીમ વિશે પુછવામાં આવ્યું. તેને આ ક્રીમને વિશે કહ્યું કે તે બે મહિનાથી તેના ચહેરા પર લગાવી રહ્યાં હતાં.

ક્રીમની તપાસ બાદ ડોક્ટર ચોંકી ગયાં હતાં, કારણ કે તે એક સ્ટેરોયડ ક્રીમ હતી. ડોક્ટરે જણાવ્યું કે આ ક્રીમમાં સ્ટેરોયડ હતું, જેથી પુખ્ત વયના લોકો લગાવે છે. તેણે કહ્યું કે આ પુખ્ત વયના લોકોને પણ ઓછું પ્રમાણમાં વપરાસ માટે કહેવામાં આવે છે. એવામાં જે મા-બાપે આ ક્રીમને રોજ બાળકના ચહેરા પર લગાવી રહ્યાં હતાં તો તેનો ચહેરો ફૂલી ગયો. જોકે, ડોક્ટરે કહ્યું કે તે આ ક્રીમનો ઉપયોગ બંધ કરી દે. હવે બાળકના સ્થિતિ સામાન્ય થઈ રહી છે.


Posted

in

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *