જ્યારે જન્મ પહેલા માઁના ગર્ભમાં રહ્યું બાળક, બનાવ્યો અનોખો રેકોર્ડ, જાણો કેમ થયો આ ચમત્કાર

વિશ્વએ તબીબી ક્ષેત્રમાં ખૂબ પ્રગતિ કરી છે. ઘણીવાર અશક્ય લાગી રહેલી વસ્તુઓ શક્ય બનાવી છે. આ ક્ષેત્રમાં નવી-નવી શોધ થતી રહે છે. હવે એક આવો જ મામલો સામે આવ્યો છે, જેના વિશે જાણીને તમે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો. આ યૂકેનું એક સમલૈંગિક દંપતી છે, જેણે અનોખો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. આ દંપતીએ એક જ બાળકને પોતપોતાના ગર્ભમાં રાખ્યું. આ બધું શેયર્ડ મધરહુડ પ્રક્રિયા દ્વાર થયું.

એક જ બાળક બે માતાઓના ગર્ભમાં રહ્યું
તમને જણાવી દઈએ કે દુનિયાના ઘણાં દેશોમાં ધારા 377 લાગૂ પડી ગઈ છે. એવામાં ત્યાં સમલૈંગિક દંપતી લગ્ન કરી શકે છે અને સાથે રહી શકે છે. આ મામલો એક આવા જ દંપતીથી જોડાયેલો છે. જે વિશે જાણીને તમે ચોકી જશો. આ મામલો છે યૂકનો, જ્યાં પહેલાવાર એવું બન્યું કે યુગલે એકસાથે જ બાળકને પોતાના ગર્ભમાં રાખ્યું.

શેયર્ડ મધરહુડ
રિપોર્ટ પ્રમાણે, શેયર્ડ મધરહુડ પ્રક્રિયા હેઠળ યૂકેમાં આવું પહેલીવાર બન્યું. બ્રિટિશ દંપતી જૈસ્મીન અને ડોના ફ્રાન્સિસ સ્મિથનું પહેલું બાળક ઓટિસનો જન્મ નક્કી કરેલા સમયથી 2 મહિના પહેલા થઈ ગયો હતો. બાળકનો જન્મ એનાવીવો નેચરલ ફર્ટિલાઈજેશન પ્રક્રિયા દ્વારા થયો. આ પ્રક્રિયામાં ઈંડાને માઁના શરીરના અંદર જ પ્રત્યારોપિત કરવામાં આવે છે કયાય બહારથી નહી. ત્યાં જ આઈવીએફ (ઈન વીટ્રો ફર્ટિલાઈજેશન)માં આ પ્રક્રિયા શરીરના બહાર હોય છે.

એક માતાના ગર્ભાશયમાંથી બીજી માઁના ગર્ભાશયમાં નાખ્યો ગર્ભ
એનાવીવો પ્રકિયાની શરૂઆત સ્વિસ તકનીક કંપની એનાકોવએ કરી. તેને લંડનના એક ક્લિનિકસમાં સફળતાપૂર્વક પ્રયોગ કરવામાં આવ્યો. આ પ્રક્રિયામાં ઈંડાને જૈવિક માઁના શરીરમાં એક કેપ્સૂલના હેઠળ પહોચાડવામાં આવ્યું. જે બાદ ઈંડા ત્યાંથી માના ગર્ભમાં પહોચ્યાં. માઁના ગર્ભમાં જ્યારે ઈંડા સફળતાપૂર્વક પ્રત્યારોપિત થઈ ગયાં તો એક માના શરીરથી તે ઈંડાને નિકાળીને બીજી માના ગર્ભમાં નાખ્યાં. જેના ગર્ભશયથી બાળકનો જન્મ થયો.

બંને બની ભાગ
નોટિંગશરની રહેવાસી ડોનાએ એક મીડિયાથી વાત કરતા કહ્યું હતુ કે તેના માટે આ પ્રેગ્નેન્સી ખૂબ જ ખાસ રહી અને બંને આથી ખૂબ ખુશ છે. તેણે કહ્યું હતુ કે જૈસ્મીન અને મને જે રીતે ધ્યાન મળ્યું, તે અમારા માટે ખૂબ ઉત્સાહજનક છે. સામાન્ય દંપતીની પ્રેગ્નેન્સીમાં એવું હોય છે કે મહિલા જ ગર્ભધારણ કરે છે. અમારી પ્રેગ્નેન્સી આ પ્રકારે અલગ હતી અને અમે બંને જ તેના ભાગ બન્યાં. ઈંડા પહેલા 18 કલાક સુધી મારા ગર્ભમાં રહ્યાં અને પછી તેને જૈસ્મીનના ગર્ભમાં નાખવામાં આવ્યુ હતું.


Posted

in

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *