ગુરૂની કૃપાથી પુરા થશે અટકેલા તમામ કામ, આ 5 રાશિઓ પર વરસશે ગુરૂની કૃપા

કહેવાય છે ગુરૂનું જ્ઞાન જેની પાસે હોય તે વ્યક્તિ દુનિયામાં કયારેક નિષ્ફળ નથી જતી. સાંસારિક અને પરંપરાગત જ્ઞાન આપનારા વ્યક્તિને ગુરૂ કહેવાય છે. ગુરૂ પાંચ પ્રકારના હોય છે. 1. શિક્ષક-જે સ્કૂલમાં બાળકોને શિક્ષણ આપે છે. 2. આચાર્ય- જે પોતાના આચરણથી શિક્ષણ આપે છે. 3. કુલગુરૂ- જે વર્ણાશ્રમ ધર્મના અનુલાર સંસ્કારને જ્ઞાન આપે છે. 4. દીક્ષા ગુરૂ જે પરંપરાનુ અનુસરણ કરીને પોતાના ગુરૂના આદેશ પર આધ્યાત્મિક પ્રગતિ માટે મંત્ર દીક્ષા આપે છે. 5. ગુરૂ-વાસ્તવમાં આ શબ્દ સમર્થ ગુરૂ અથવા પરમ ગુરૂ માટે આવે છે.

ગુરૂનો અર્થ છે ભારી. જ્ઞાન બધા પર ભારી છે. અર્થાત મહાન છે અંતમાં પૂર્ણ જ્ઞાની ચેતન્ય રૂપ પુરૂષ માટે ગુરૂ શબ્દ વપરાયેલો હોય છે. તેમની જ સ્તુતિ કરવામાં આવે છે. નાનક દેવ, ત્રેલંગ સ્વામી, તોતાપુરૂ, રામકૃષ્ણ પરમહંસ, મહર્ષિ રમણ, સ્વામી સમર્થ, સ્વામી કરપાત્રી આદિ સાચા ગુરૂ રહ્યાં છે.

ગુરૂની કૃપાથી તમારા જીવનમાં શાંતિ આવશે. હાલમાં કર્ક, મિથુન, વૃષભ, મેષ અને મીન રાશિ વાળા લોકો પર ગુરૂની કૃપા બની રહી છે. આ રાશિ વાળા લોકો માલામાલ થઈ શકે છે. જો તમે પણ આ રાશિમાંથી છે તો ‘જય ગુરૂ’ તમારા ગુરૂનું સ્મરણ કરો. ગુરૂની કૃપાથી પરિવારમાં ચાલી રહેલા વિવાદ ખતમ થશે. કોર્ટ-કચેરીના મામલામાં તમારી જીત થશ્. ગુરૂની કૃપાથી તમને સતત ધન લાભ મળતો રહેશે. તમારી અંદર અદ્દભૂત આત્મવિશ્વાસ આવશે.

તમે દરેક કામને સરળતાથી કરી શકશો. તમારૂ કરિયર આગળ વધશે. વ્યાપારમાં તમારી બેગણી પ્રગતિ થશે. પરિવારમાં સૌથી વધું આવક તમારી હશે. લોકો તમને સન્માનની નજરથી જોશે. પ્રેમ વિવાહમાં ગુરૂ તમારી મદદ કરશે.


Posted

in

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *