શુક્રએ કર્યો મકર રાશિમાં ગોચર: હવે આ રાશિ જાતકોનું ચમકવા લાગશે ભાગ્ય

શુક્ર ગ્રહ ધન રાશિમાં નીકળીને 28 જાન્યુઆરી 2021એ સવારે 3 વાગ્યે 18 મીનિટ પર મકર રાશિમાં ગોચર કરી ચૂક્યો છે. શુક્ર મકર રાશિમાં 21 ફેબ્રુઆરી સુધી રહેશે, જે બાદ કુંભ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. આપણાં જીવનને શુક્ર ખૂબ પ્રભાવિત કરે છે. શુક્રની કારણે જ જીવનમાં ધન અને વૈભાવ આવે છે.

ગોચર દરમિયાન શુક્ર સૂર્ય, બુધ, ગુરૂ અને શનિદેવ સાથે યુતિ કરશે. એવામાં શુક્રના મકર રાશિમાં ગોચરથી, તમામ રાશિઓ પર થોડુંને થોડું પરિવર્તન જોવા મળશે.

મેષ રાશિ
શુક્રના આ ગોચર દરમિયાન તે તમારી રાશિથી દશમાં ભાવ/ કર્મ ભાવમાં બિરાજમાન થશે. આ ભાવમાં શુક્રની સ્થિતિ, તમારા કાર્યક્ષેત્રમાં મિશ્રિત ફળ મળશે. શુક્ર આમ શનિના ભાવમાં બેસશે, એવામાં તમે કાર્યસ્થળ પર તમારા કાર્યોથી, થોડું સંતુષ્ટ રહેશે. આ સમય તમે થોડા અસ્વસ્થ અનુભવશો. આથી તમારૂ માનસિક તણાવ અને બેચેનીમાં વધારો થશે.

પારિવારિક વ્યવસાયથી જોડાયેલા લોકોને ગોચરકાળનો આ સમયગાળો સિદ્ધ થશે. આ દરમિયાન તમે વિશ્વાસ અને સુરક્ષાનો અભાવ, તમારા અંગત જીવનને પ્રભાવિત કરશે. આથી તમારા પ્રેમ સંબંધમાં પણ અડચણ આવવાનો યોગ બનશે.

ઉપાય: શુક્રના બીજ મંત્ર ૐ શું શુક્રાય નમ: ના જાપ કરો.

વૃષભ રાશિ
શુક્ર ગ્રહ આ સમય તમારા નવમો ભાવ/ ભાગ્ય ભાવમાં બિરાજમાન હશે. શુક્રના નવમા ભાવમાં ગોચરના દરમિયાન, તમને સામાન્યથી ખૂબ સારી પરિણામ મળશે. કાર્યક્ષેત્ર પર તમને ભાગ્યનો ભરપૂર સાથ મળશે અને તમે તમારા બધાં કાર્યોને સફળતાપૂર્વક પૂરા કરશો. કુંડળીનો નવમો ભાવ વરિષ્ઠ, વડીલોને દર્શાવે છે.

આથી તમારી અંદર, સકારાત્મકતા અને શાંતિની વૃદ્ધિ થશે. તમારૂ મને અને જીવન આ સમય, કાયાકલ્પ અને વૈભવથી ભરપૂર રહેશે. તેની સકારાત્મક અસર તમારા સ્વાસ્થ્ય જીવન પર પણ પડશે. તમને શુક્રના ગોચર દમિયાન, તમારી કોઈ જૂની ગંભીર બીમારીથી છૂટકારો મળશે, જેથી તમે ઘણાં સમયથી પરેશાન હતાં.

આ સમય તમને તમારા વડીલો, પિતા કોઈ વ્યક્તિથી પૂરી મદદ મળશે. સાથે તેના દ્વારા આપવામાં આવેલા સલાહ તમારા કરિયર માટે એક મહત્વપૂર્ણ વણાંક લેશે.

આ અવધિમાં તમારા દુશ્મન તમારા હાવી થવાનો પ્રયત્ન કરશે. એવામાં તેનાથી સાવધાન રહો. કોઈ ધાર્મિક યાત્રા, દાન-પુર્ણ અથવા આધ્યાત્મિક ગતિવિધિઓમાં ઉપસ્થિત થવાનું આયોજન કરી શકશો. આથી તમને આત્માશાંતિ અને સંતોષની પ્રાપ્તિ થશે.

વિદ્યાર્થી માટે આ સમય મહત્વપૂર્ણ રહેવાનો છે. આ સમય તેને ભરપૂર સફળતાની પણ મળશે.

ઉપાય: ભગવાન પરશુરામના અવતારની પૌરાણિક કથાને વાંચો અથવા સાંભળો.

મિથુન રાશિ
આ સમય શુક્ર તમારા રાશિથી, આઠમો ભાવ એટલે આયુષ્ય ભાવમાં ગોચર કરશે. આ ગોચરના કારણે તમને, ઉત્તમ ફળ મળશે. કારણ કે શુક્ર આ દરમિયાન ગુરૂ સાથે યુતિ કરીને તમારી રાશિમાં અત્યંત સુંદર કેન્દ્રીય ત્રિકોણ રાજયોગનું નિર્માણ કરશે. આથી તમારા જીવનમાં આવી રહેલી સમસ્યાઓ દૂર થવામાં મદદ મળશે. તમારા આર્થિક જીવનમાં પ્રગતિ અને લાભ મળશે. સાથે જ કોઈ શુભ અવસર મળવાનો પણ યોગ બનશે.

શુક્રનું અષ્ટમ ભાવમાં હાજર રહેવું, અચાનકથી મળી રહેલા લાભ અને નફોને દર્શાવ છે. એવામાં સંભવના છે કે તમને લોટરી અથવા કોઈ અન્ય રીતે અચાનકથી ધન લાભ થાય. કાર્યક્ષેત્રમાં નોકરીમાં સારા બદલાવી રાહ જુઓ, પ્રગતિ થશે. તમારા માટે યાત્રા કરવી પણ લાભદાયી રહેશે.

ઉપાય: ગાયોની સેવા કરીને, તેની સાથે સમય વિતાઓ અને તેને ચારો ખવડાવો.

કર્ક રાશિ
શુક્રનો આ ગોચર દરમિયાન તે તમારા સાતમા ભાવ/ લગ્ન ભાવમાં બિરાજમાન થશે. એવામાં શુક્રનો આ ગોચર તમારા માટે મિશ્રિત પરિણામ લઈને આવશે.

શુક્ર આ દમરિયાન તમારી માતાના આરોગ્યથી પ્રભાવિત કરશે. આ ઉપરાંત આ અવધિમાં જીવનસાથી સાથે તમારા સંબંધમાં તણાવ જોવા મળશે. આ સમય શુક્રની સાથે મહત્તમ ગ્રહની યુતિ, તમને કાર્યક્ષેત્ર પર તમારા ઉચ્ચ અને વરિષ્ઠ અધિકારીઓ પ્રશંસા કરશે. કેટલાક લોકોને સરકારથી લાભ અથવા પુરસ્કાર મળશે.

આ દરમિયાન તમારા છુપાયેલા દુશ્મનોથી સાવધાન રહો. આર્થિક જીવન માટે, સમય સામાન્ય જ રહેશે. કોઈ પણ પ્રકારની આર્થિક તંગીથી બચવા માટે તમે આ ટેવોની બદલવોના વધું પ્રયત્ન કરો.

ઉપાય : સવારના સમય દેવી મહાલક્ષ્મીની સ્તુતિમાં મહાલક્ષ્મી અષ્ઠકમનો પાઠ કરો.

સિંહ રાશિ
શુક્ર આ સમય તમારી રાશિથી સાતમો ભાવ/ શત્રુ ભાવ/ રોગ ભાવમાં રહેશે. આ સમય તમારા જીવનમાં થોડા પડકાર લઈને આવશે. એટલા માટે આ દમરિયાન થોડા સાચવીને રહેવી જરૂરી હશે.

કાર્યક્ષેત્ર પર તમને કોઈ પ્રકારની વિવાદથી પોતાને દૂર રાખવાની જરૂર રહેશે. યોગ્ય હશે બીજાના સંવાદ દરમિયાન તમારી ભાષામાં મીઠાસ લઈને આવો. ત્યારે તેનો તમને ભવિષ્યમાં લાભ મળશે. આ દરમિયા કોઈ પણ પ્રકારની બિનજરૂરી પ્રવાસથી બચો, નહીતર તમને માનસિક તણાવ અને ચિંતાઓ આવશે.

ઉપાય: સાવરે દેવી મહાલક્ષ્મીની સ્તુતિમાં શ્રી સૂક્તનો પાઠ કરો.

કન્યા રાશિ
શુક્રનો આ ગોચર દરમિયાન તમારા પાંચમો ભાવ/ પુત્ર તેમજ વૃદ્ધિ ભાવમાં બિરાજમાન હશે. એવામાં ગોચર દરમિયાન તમને અનુકૂળ ફળો મળશે. આ દરમિયાન શક્ય છે કે તમને અલગ સ્ત્રોતોથી ધન લાભ અને પ્રતિષ્ઠામાં વૃદ્ધિ કરવાનો અવસર મળે. આ દરમિયાન કોઈ પણ પ્રકારનું રોકાણ કરવું, તમારા આર્થિક જીવન માટે પણ ઉત્તમ રહેશે. કારણ કે તમને લાંબા સમય સુધી, લાભની મળશે.

તમારી કાર્ય ક્ષમતા સૌથી વધું રહેશે. આથી તમને તમારા કરિયરમાં શુભ પરિણામ મળશે. પરિણત લોકો પણ તેમના દાંપત્ય જીવનમાં, સંતાન સાથે સંબંધ મજબૂત કરવા માટે પ્રયત્ન કરતા રહેશે. તેમજ પ્રેમી જાતકો માટે, આ સમય તમારા સંબંધને આગળ વધરવાનો રહેશે, જેમાં તમને ફળતા મળશે. વિદેશ જઈને ઉચ્ચ શિક્ષણ મેળવવા માટે ઈચ્છુક વિદ્યાર્થી માટે, ગોચરકાળની આ અવધિ વિશેષ શુભ રહેવાની છે.

ઉપાય: આ ગોચર દરમિયાન કુંવારી યુવતીઓને સુંદરતાને લગતી વસ્તુ ભેટ આપો.

તુલા રાશિ
શુક્ર તમારા ચોથા ભાવમા/ માતા તેમજ સુખ ભાવમાં રહેશે. શુક્રનો આ ગોચર, તમારા જીવનમાં સકારાત્મક બદલાવ આવશે. જેમનાથી તમને ઈચ્છામુજબ, આર્થિક લાભ મળશે.

તમને નજીકના લોકો સાથે, તમારો સંબંધ મજબૂત થશે. અમુલ લોકોને માતાથી લાભ અને મદદ મળશે. જીવનસાથી સાથે આવકમાં વધારો થવાથી તેની પ્રગતિ થવાનો યોગ બનશે.

કાર્યક્ષેત્ર પર પણ તમે કરિયરમાં ખૂબ પ્રગતિ મળવશો. તેમજ નવું ઘર અથવા વાહન ખરીદવા માટે જે જાતક લોન લેવાની તપાસમાં હતાં, તેને આ દરમિયાન અનુકૂળ પરિણામ મળશે.

ઉપાય: તમારા જમણા હાથની અનામિકામાં ચાંદી અથવા સોનાની અંગૂઠીમાં ઉત્તમ ગુણવત્તાનો હીરો પહેરો, પરંતુ કોઈ જાણકારોની સલાહ બાદ.

વૃશ્ચિક રાશિ
શુક્રનો ગોચર તમારા ત્રીજા ભાવમાં હશે. તેને પરાક્રમ ભાવ પણ કહેવામાં આવે છે. આ ભાવમાં ગોચર દરમિયાન તમને તમારા ભાઈ-બહેનો સાથે સારો સમય વિતાવવાનો સમય મળશે. સાથે જ તમે તમારા સામાજિક જીવનમાં પણ સુધાર માટે ઘણાં પ્રયત્નો કરતા જોવા મળશો.

શુક્ર તમારા સાતમા અથવા દશમાં ભાવના સ્વામી હોય છે, જે યાત્રા અને સુખનો ભાવ હોય છે. અંગત જીવનમાં તમને તમારો મિત્ર અને સગાથી લાભ અને સમર્થન મળશે. સાથે પ્રેમ સંબંધમાં જીવનસાથી સાથે સંબંધ મજબૂત બનશે. જો તમે કુંવારો છો તો તમારા કોઈ સગાના ઘરે અથવા કોઈ સામાજિક સ્થળ પર, તમને કોઈ ખાસ વ્યક્તિથી મુલાકાત કરવાનો અવસર મળશે.

ઉપાય: દરરોજ સવારે શિવલિંગ પર ગુલાબ જળ અર્પણ કરો.

ધન રાશિ
શુક્ર ગોચર દરમિયાન, તમારા બીજા ભાવ/ ધન અને વાણી ભાવમાં રહેશે. એવામાં શુક્રનો આ ગોચર દરમિયાન ધન રાશિના જાતકોને તેની આવકમાં વધારો કરવાની તક મળશે. તમે ભૌતિક સુખ જેવી કે કિંમતી વસ્તુ, આભૂષણ, રત્ન વગેરેની ખરીદી પર તમારા પૈસા ખર્ચ કરી શકો છો. આર્થિક સ્થિતિમાં આ ગોચર દરમિયાન સતત વધારો જોવા મળશે.

લગ્ન યોગ્ય લોકોને, શુક્રના ગોચરના દરમિયાન લગ્નનો સારો પ્રસ્તાવ મળવાનો યોગ બનશે. જોકે આરોગ્યની દ્રષ્ટિએ તમને ખાવાની ટેવમાં બદલાવ કરવો પડશે. ગોચરકાળ દરમિયાન, શુક્ર તમારા વ્યવસાય ભાવમાં પાંચમાં ભાવમાં ઉપસ્થિત, તમને વહીવટી કુશળતા સાથોસાથ તમારી કા્ય કરવાની ક્ષમતામાં વૃદ્ધિ લઈને આવશે. આથી તમે તમારા કરિયરમાં ઉચ્ચ પદ મળવવામાં સક્ષમ રહેશે.

ઉપાય: દરરોજ દક્ષિણ પૂર્વ દિશાને નમન કરો.

મકર રાશિ
શુક્રનો ગોચર આ સમય તમારા પ્રથમ ભાવ એટલે લગ્ન ભાવમાં હશે. આ ગોચર તમાર માટે સારો રહેશે. એવામાં ભાગીદારીમાં વેપાર કરી રહેલા લોકોને આ સમય, કોઈ મહિલાના ભાગ્યનો ભરપૂર સાથ મળશે. આથી તે આર્થિક લાભ અને નફો કમાવવામાં સફળ રહેશે.

પ્રેમ સંબંધ દરમિયાન, તમને જીવનસાથી સાથે તમારા સંબંધ શ્રેષ્ઠ બનાવવામાં સફળતા મળશે. સાથે જ તે તમારા દરેક કાર્યોમાં ભરપૂર સમર્થન આપશે. તમારૂ બાળક ઉચ્ચ શિક્ષણ માટે વિદેશ જવા ઈચ્છુક છે, તો તેને આ દરમિયાન ઘણાં શુભ સમાચાર મળશે.

ઉપાય : તમારા જમણા હાથની અનામિકામાં ચાંદી અથવા સોનાની અંગૂઠીમાં ઉત્તમ ગુણવત્તા વાળી સફેદ ઓપલ ધારણ કરો, પરંતુ કોઈ જાણકારોની સલાહ પછી.

કુંભ રાશિ
શુક્રનો ગોચર આ સમય તમારા રાશિથી દસમાં ભાવ/ ખર્ચ ભાવમાં હશે. આ ગોચર દરમિયાન તમને શુભ ફળ મળશે. જે લોકો વિદેશી સંગઠનો અથવા મલ્ટીનેશનલ કંપનીઓમાં કાર્યરત છે, તેને આ ગોચરથી વિશેષ શુભ પરિણામ મળશે. વ્યાપારી જાતક પણ સારો નફો કમાવવામાં સફળ થશે.

પ્રેમ સંબંધો માટે પણ સમય અનુકૂળ રહેશે. કુંવારો લોકો તેના નવા સંબંધની શરૂઆત કરવા માટે યોગ્ય અવસરનો લાભ ઉઠાવશે, તેની પ્રેમી સામે તેની ભાવનાઓને વ્યક્ત કરવામાં સફળ થશે.

ઉપાય: સૂર્યોદય સમય લલિતા સહસ્ત્રનામ સ્ત્રોતનો પાઠ કરો.

મીન રાશિ
શુક્ર ગ્રહનો ગોચર તમારી રાશિથી અગિયારમાં ભાવ/ લાભ ભાવમાં રહેશે. આ ગોચર તમારી રાશિ માટે શુભ રહેશે. ખાસકરીને જે લોકોને તેના આર્થિક જીવનમાં સંઘર્ષનો સામનો કરવો પડી રહ્યો હતો, તેને આ દરમિયાન સારો લાભ મળશે. આથી તેને રાહત સાથોસાથ તેની આર્થિક તંગી દૂર કરવામાં મદદ મળશે.

કાર્યક્ષેત્ર પર પણ તમે તમારી ખૂબ મહેનત, કાર્ય પ્રત્યે તમારૂ સમર્પણ અને ઈમાનદારીથી બીજાની પ્રશંસા મળવવામાં સફળ થશો. ધન અને પ્રતિષ્ઠા સાથે તમને વ્યવસાયમાં વિસ્તાર કરવાનો ઘણાં અવસર મળશે. આ દરમિયાન તમારા મિત્ર સાથે સમય વિતાવવાનો અવસર મળશે.

ઉપાય: ઉત્તમ ફળો મેળવવા માટ, સ્ફટિકની માળા પહેરો.


Posted

in

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *