જો તમે પણ આ 10 પ્રકારના ફૂડ ખાઈ રહ્યાં છો તો ચેતી જજો, કારણ કે આ ફૂડ બને છે જીવલેણ કેન્સર બીમારીનું કારણ

કેન્સર કેટલી ગંભીર બીમારી છે તેને એક કેન્સર પીડિત સમજી શકે છે. જોકે કેન્સરથી બચવા અને તેના પ્રત્યે જાગૃકતા ઉત્પન્ન કરવાના ઉદેશ્યથી દર વર્ષે 4 ફેબ્રુઆરીએ વિશ્વ કેન્સ દિવસ માનવવામાં આવે છે. કેન્સર સંબંધમાં ફેલાયેલી ખોટી ધારણઓને ઘટાડવા અને કેન્સર દર્દીને પ્રેરણ આપવા માટે પણ આ દિવસ ઉજવવામાં આવે છે. કેન્સર ઘણા પ્રકારથી લોકોને થઈ શકે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે ખાવાની કઈ વસ્તુ છે, જે કેન્સરને વધારે છે. વૈજ્ઞાનિકોનું માનવું છે કે કેન્સરના લગભગ 70 ટકા કેસ ફક્ત આહાર દ્વારા ઘટી શકે છે. બાકી 30 ટકા જેનેટિક્સ અને વાતાવરણથી જોડાયેલા હોય છે. તો ચાલો આજે તમને જણાવીશું એવા આહાર વિશે જે કેન્સર જેવી બીમારીનું કારણ બની શકે છે.

મેંદો
મેંદો આરોગ્ય માટે ખૂબ નુકસાનકારક હોય છે. આ કેન્સરના કારક અને ડાયાબિટીસના દર્દી માટે ખૂબ ખતરનાક છે, આથી બ્લડ શુગરનું લેવલ પણ વધવા લાગે છે. લોટથી મેંદો બનાવવાની પ્રક્રિયામાં ઘણાં કાર્સિનોજેનિક તત્વ નીકળે છે. આ ઉપરાંત મેંદાને સફેદ રંગ માટે તે ક્લોરીન ગેસથી પસાર થાય છે, જે કેન્સરનું કારણ બને છે.

<p><strong>मैदा</strong><br />
मैदा सेहत के लिए बहुत नुकसानदायक है। ये कैंसर का कारक और डायबिटीज के मरीजों के लिए बहुत खतरनाक होता है, इससे ब्लड शुगर का लेवल भी बढ़ जाता है। दरअसल, आटे से मैदा बनाने की प्रक्रिया में कई कार्सिनोजेनिक तत्व निकलते हैं। इसके अलावा मैदे को सफेद रंग देने के लिए उसे क्लोरीन गैस से गुजारा जाता है, जो कैंसर का कारण बनता है।</p>

માઈક્રોવેવ પોનકોર્ન (ધાણી)
આ એવી ધાણી જેને માઈક્રોવેવમાં બનાવવામાં આવે છે, જે કેમિકલવાળા પેકેટમાં આવે છે. માઈક્રોવેવમાં બનાવેલી ધાણી કેન્સનું કારણ બને છે, કારણ કે માઈક્રોવેવમાં ધાણી નાંખવાથી પરફ્યૂરોક્ટાનોઈક એસિડ બને છે. આ એક પ્રકારનું સિન્થેટિક રસાયણ છે, જેથી કિડની, મુત્રાશય, લિવર અને અંડકોષીય કેન્સર થઈ શકે છે.

<p><strong>माइक्रोवेव पॉपकॉर्न</strong><br />
ये ऐसे पॉपकॉर्न जिन्हें माइक्रोवेव में बनाया जाता है, वो केमिकल वाले पैकेट में आते हैं। माइक्रोवेव में बनाया गया पॉपकॉर्न कैंसर की वजह बनता है, क्योंकि माइक्रोवेव में पॉपकॉर्न डालने से परफ्यूरोक्टानोइक एसिड (perfluorooctanoic acid) बनता है। ये एक तरह का सिंथेटिक रसायन है जिससे पैंक्रियाज, किडनी, ब्लैडर, लिवर और टेस्टिकुलर कैंसर हो सकता है।</p>

દારૂ
કોઈપણ વસ્તુનું વધારે સેવન કરવું ખરાબ છે. દારૂનું વધું સેવન તમારા લિવરને નુકસાન પહોચાડે છે અને કિડની પર દબાણ વધારે છે. ડોક્ટર્સનું કહેવું છે કે વધું પડતા દારૂનું સેવનથી મોં, અન્નનળી, યકૃત, આંતરડા અને ગુદામાર્ગનું કેન્સરનો ખતરો વધી શકે છે. જોકે મહિલા માટે રોજ એક અને પુરૂષો માટે બે પેગ પીવુ સુરક્ષિત છે.

<p><strong>शराब</strong><br />
किसी भी चीज की अधिकता बुरी है। ज्यादा शराब का सेवन आपके लीवर को नुकसान पहुंचाता है और किडनी पर दबाव बढ़ाता है। डॉक्टर्स का कहना है कि ज्यादा शराब के सेवन से मुंह, इसोफेगस, लिवर, कोलोन और रेक्टम के कैंसर का खतरा बढ़ जाता है। हालांकि महिलाओं के लिए प्रति दिन एक और पुरुषों के लिए दो पेग पीना सुरक्षित है।</p>

બિન-ઓર્ગેનિક ફળો
આજકાલ આપણે જોઈએ છે કે મોસમી ફળ પણ દરેક ઋતુમાં મળે છે, કારણ કે તેને કોલ્ડસ્ટોરેજમાં રાખવામાં આવે છે. આવું ફળ જેને લાંબા સમયથી કોલ્ડસ્ટોરેજમાં રાખવામાં આવે છે, તેના પર કેમિકલની પરત ચડી જ રહે છે. જેના કારણથી કેન્સર થાય છે, આ માટે તેને ખાવાથી બચવું જોઈએ.

<p><strong>नॉन ऑर्गेनिक फल</strong><br />
आजकल हम देखते हैं कि मौसमी फल भी हर सीजन में मिल जाते हैं, क्योंकि उन्हें कोल्डस्टोरेज में रखा जाता है। ऐसे फल जिन्हें लंबे समय से कोल्डस्टोरेज में रखा जाता है, उनपर केमिकल की परत चढ़ी ही रहती है। इसकी वजह से कैंसर होता है, इसलिए इन्हें खाने से बचना चाहिए।</p>

સ્મોક્ડ અને પ્રોસેસ્ડ મીટ
સ્મોક્ડ અને પ્રોસેસ્ડ મીટને સાચવવા માટે નાઈટ્રેટ અને સોડિયમનો ખૂબ વધું ઉપયોગ થાય છે, જે કેન્સરથી જોડાયેલું છે. લાલ માંસ, ઘેટાનું માસ ડુક્કરનું માંસ ખાવાથી બચવું જોઈએ, કારણ કે તેમાં ચરબીનું પ્રમાણ ખૂબ વધારે હોય છે.

<p><strong>स्मोकड और प्रोसेस्ड मीट</strong><br />
स्मोक्ड और प्रोसेस्ड मीट को प्रीजर्व करने के लिए में नाइट्रेट और सोडियम का बहुत ज्यादा इस्तेमाल होता है, जो कैंसर से जुड़े होते हैं। लाल मांस में गोमांस, भेड़ का बच्चा और पोर्क खाने से हमें बचना चाहिए, क्योंकि इसमें वसा बहुत अधिक मात्रा में होती है।</p>

ભરેલા અથાણું
મોટાભાગે બજારમાંથી મળી આવતા અથાણું બનાવવા માટે ઘણાં પ્રકારના પ્રિઝર્વેટિવનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, જેમાં નાઈટ્રેટ, મીઠું અને આર્ટિફિશિયલ રંગ સામેલ છે. જેનું વધું સેવનથી પેટ અને કોલોન કેન્સરનો ખતરો વધી શકે છે.

<p><strong>पैक्ड अचार</strong><br />
अधिकतर बाजार में मिलने वाले अचार बनाने के लिए कई तरह के प्रिजर्वेटिव का इस्तेमाल होता है, जिसमें नाइट्रेट, नमक और आर्टिफिशियल रंग शामिल हैं। इनके ज्यादा सेवन से पेट और कोलोन कैंसर का खतरा बढ़ जाता है।</p>

બટાકા ચિપ્સ
બજારમાંથી મળતી બટાકાની ચિપ્સમાં વધું મીઠું અને સેચ્યુરેટેડ ફેટ હોય છે જે આરોગ્ય માટે ખૂબ નુકસાનકારક છે. આ ઉપરાંત ચિપ્સમાં acrylamide તત્વ હોય છે, જે કાર્સિનોજેનિક એટલે કેન્સર ઉત્પન્ન કરનારૂ રસાયણ હોય છે.

<p><strong>आलू चिप्स</strong><br />
बाजार में मिलने वाले आलू के चिप्स में बहुत ज्यादा नमक और सेच्युरेटेड फैट होता है जो सेहत के लिए बहुत नुकसानदायक है। इसके अलावा चिप्स में acrylamide तत्व होता है जो कार्सिनोजेनिक केमिकल यानी कैंसर पैदा करने वाला रसायन होता है।</p>

સોડા
આપણે બધાં જાણીએ છીએ કે સોડા આપણાં શરીર માટે હાનિકારક છે અને વધું પ્રમાણમાં સેવન કરવું તે જીવલેણ બની શકે છે. તેમાં શુગરની વધું માત્રા હોય છે જે કેન્સર કોષોને વધારે છે. આથી કેન્સરનો ખતરો વધે છે.

<p><strong>सोडा</strong><br />
हम सभी जानते हैं कि सोडा हमारे शरीर के लिए बुरा है और अधिक मात्रा में सेवन करने पर यह जानलेवा भी बन जाता है। इसमें शुगर की अधिक मात्रा होती है जो कैंसर कोशिकाओं को बढ़ाती है। जिससे कैंसर का खतरा भी बढ़ता है।</p>

ડાઈડ્રોજેનેટેડ ઓઈલ્સ
વનસ્પતિ તેલમાં સામાન્ય રીતે હાઈડ્રોજેનેટ તેલ મળી આવે છે, જે કેન્સરનું મોટું કારણ હોય છે. તેમાં ટ્રાન્સ-ફેટ્સ પણ ખૂબ પ્રમાણમાં હોય છે. આ વજન વધારે છે અને વજન કેન્સરનો ખતરો વધારે છે.

<p><strong>हाइड्रोजेनेटेड ऑयल्स</strong><br />
वनस्‍पति तेल में आमतौर पर हाइड्रोजेनेटेड ऑयल मिलाया जाता है, जो कैंसर का बड़ा कारण होता है। इसमें ट्रांस-फैट्स भी काफी मात्रा में होता है। ये मोटापा बढ़ाते हैं और कहा जाता है कि मोटापे से कैंसर का खतरा बढ़ता है।</p>

ફાર્મ્ડ સૈલ્મડ માછલી
જો તમે ખેતી કરવામાં આવેલા સૈલ્મન માછલીનું સેવન કરો છો અને તમને લાગે છે કે તમે તંદુરસ્ત આહાર લઈ રહ્યાં છે, તમને જણાવી દઈએ કે શોધમાં સાબિત થયુ છે કે ખેતી કરવામાં આવેલી સૈલ્મન કેન્સરના વિકારનું જોખમ વધારે છે, કારણ કે આજકાલ માછલીની વધતી માંગને જોતા તેને પાણીની ટાંકીઓમાં ઉછેરવામાં આવે છે. તેને એન્ટીબાયોટિક્સથી ભરેલી ડાયટ આપવામાંઆવે છે જેથી તે બીમારીઓથી બચી રહે. આ જ એન્ટીબાયોટિક્સ આપણાં શરીરના અંદર પહોચીને કેન્સનું કારણ બને છે.

<p><strong>फार्म्ड सैल्मन मछली </strong><br />
यदि आप खेती की गई सैल्मन फिश का सेवन कर रहे हैं और आपको लगता है कि आप हेल्दी खाना खा रहे हैं, तो हम आपको बता दें कि रिसर्च में साबित हुआ है कि खेती की गई सैल्मन कैंसर के विकास के जोखिम को बढ़ाती है, क्योंकि आजकल मछली की बढ़ती मांग को देखते हुए इसे पानी की टंकियों में पाला जा रहा है। उन्हें एंटीबायोटिक्स से भरी डाइट दी जाती है ताकि वे बीमारियों से बची रहें। यही एंटीबायोटिक्स हमारे शरीर के अंदर पहुंचकर कैंसर की वजह बन जाते हैं।</p>

Posted

in

by

Comments

 1. I am in fact happy to glance at this web site posts
  which contains plenty of helpful facts, thanks for providing these information.

 2. I always emailed this website post page to all my contacts, as
  if like to read it after that my links will too.

 3. I think what you said made a ton of sense. However, what
  about this? suppose you added a little content?
  I ain’t saying your content is not good, but suppose you added something that grabbed a person’s attention? I mean જો તમે પણ
  આ 10 પ્રકારના ફૂડ ખાઈ રહ્યાં છો તો ચેતી જજો, કારણ કે
  આ ફૂડ બને છે જીવલેણ કેન્સર બીમારીનું કારણ is a little vanilla.
  You might look at Yahoo’s front page and note how they write article
  titles to get people to click. You might try adding a video
  or a pic or two to grab readers interested about what you’ve got to say.
  In my opinion, it could bring your blog a little bit more interesting.

 4. Wow, this paragraph is good, my younger sister is analyzing such things, so I am going to inform her.

 5. I don’t know if it’s just me or if perhaps everybody else
  encountering problems with your website.

  It appears as if some of the text in your posts are running off the screen. Can somebody else please provide feedback
  and let me know if this is happening to them too?
  This might be a problem with my internet browser because I’ve had this
  happen previously. Many thanks

 6. I am in fact glad to glance at this webpage posts which contains plenty of valuable information, thanks
  for providing these data.

 7. I am truly pleased to glance at this web site posts which includes plenty
  of helpful information, thanks for providing such
  statistics.

 8. This info is invaluable. Where can I find
  out more?

 9. Hello! I’ve been following your blog for some time now and finally got the bravery to go ahead and give you a shout out from Kingwood Tx!
  Just wanted to tell you keep up the good job!

 10. Howdy! This blog post could not be written any better!
  Looking through this article reminds me of my previous roommate!

  He always kept talking about this. I am going to send this information to him.

  Pretty sure he’ll have a great read. Many thanks for sharing!

 11. I’m really enjoying the design and layout of your
  blog. It’s a very easy on the eyes which makes it much more enjoyable for me to come here and visit more often. Did
  you hire out a designer to create your theme? Exceptional work!

 12. If you would like to take a great deal from
  this post then you have to apply these techniques to your won website.

 13. I used to be suggested this website via my
  cousin. I’m no longer positive whether or not
  this publish is written through him as no one else recognize such designated about my difficulty.
  You’re amazing! Thanks!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *