લાંબી ઉંમરનું રાઝ: અમેરિકાના ઉદ્યોગપતિએ દાવો કર્યો તે 180 વર્ષ સુધી રહેશે જીવીત, લોકોને આપી કઈક આવી ટિપ્સ

અમેરિકાના જાણીતા ઉદ્યોગપતિ અને ‘ન્યૂયોર્ક ટાઈમ્સ’ ના બેસ્ટસેલિંગ રાઈટર ડેવ એક્પ્રેએ દાવો કર્યો તે તે 108 વર્ષ સુધ જીવશે. તેના તેણે ઘણાં કારણ જણાવ્યાં છે. ડેવએ પોતાના શરીરના બોન મૈરાથી સ્ટેમ સેલ નીકાળીને તેને ફરીથી ટ્રાન્સપ્લાન્ટ કરાવ્યા છે. તેને બાયોલોજિકલ ઘડિયારને વિરૂધ ફેરવવા માટે કરવામાં આવેલી બાયોહૈકિંગ કહેવાય છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ભારતમાં મધ્ય પ્રદેશના ઈન્દોરમાં રહેતા નરેન્દ્ર ચૌહાને પણ એક દાવો કર્યો હતો કે તેની પાસે એક એવી પાંડુલિપી છે, જેમાં 5000 વર્ષો સુધી જીવતા રહેવાના નુસ્ખા લખ્યાં છે. જોકે બંને જ મામલા સંશોધનનો વિષય છે. ડેવનું કહેવું છે કે ભવિષ્યમાં શરીર મોબાઈલ જેમ ચલણમાં આવી જશે. 57 વર્ષના ડેવ 2153 સુધી જીવતા રહેવાનું સપનું જુએ છે. તેને માટે તે કોલ્ડ ક્રાયોથેરાપી ચેમ્બર અને ખાસ ઉપવાસની રીત અપનાવી રહ્યાં છે. કોલ્ડ ક્રાયોથેરાપીમાં થોડી સેકન્ડ માટે મશનીના અંદર ઉભેલા વ્યક્તિ પર બર્ફીલી હવા છોડવામાં આવે છે. ડેવ દાવો કરે છે કે જો 40થી ઓછી ઉંમરવાળા લોકો તેની આ રીતે અપનાવી લે તો 100 વર્ષ સુધી એક્ટિવ રહી શકે છે.

<p>डेव बताते हैं कि 17 साल पहले तिब्बत में ट्रैकिंग के दौरान उनकी तबीयत बिगड़ गइ थी। तब उन्होंने याक के दूध की चाय पी। इससे उन्हें ऊर्जा मिली। इसके बाद उन्होंने अमेरिका में बुलेटप्रूफ कॉफी लॉन्च की। इसे एमसीटी तेल और मक्खन से बनाया जाता है। इसे सुबह पीने से वजन कम होता है। <strong>आगे पढ़ें 5000 साल जीने का नुस्खा...</strong><br />
 </p>

કરોડો રૂપિયા ખર્ચ
ઉદ્યોગપતિ ડેવે લાંબી ઉંમર માટે અત્યાસુધી જુદી-જુદી તકનીકો અને સર્જરી પર 7.4 કરોડ રૂપિયાનો ખર્ચ કર્યો છે. ડેવ કહે છે કે તેણે પોતાની ઉંઘને કંટ્રોલ કરી લીધી છે. તે આવી રીતે અપનાવી રહ્યાં છે, જેથી વૃદ્ધાપણું રોકી શકાય. આથી શરીરમાં બળતરા ઓછીથી ઓછી થાય.

<p><strong>करोड़ों रुपए खर्च</strong><br />
बिजनेसमैन डेव ने लंबी उम्र पाने के लिए अब तक विभिन्न तकनीकों और सर्जरी पर 7.4 करोड़ रुपए खर्च कर दिया है। डेव कहते हैं कि उन्होंने अपने सोने को कंट्रोल कर लिया है। खाने पर ध्यान दे रहे हैं। वे ऐसे तरीके अपना रहे हैं, जिससे बुढ़ापा रोका जा सके। इससे शरीर में जलन (इन्फ्लेमेशन) कम से कम हो।</p>

ડેવ કહે છે કે ઉંમર વધતાની સાથે જ સ્ટેમ સેલ મરવા લાગે છે. શરીરમાં કરોડોમાં સ્ટેમ સેલ હોય છે. તેને બચાવવા જ તેનું ફરીવાર ટ્રાન્સપ્લાન્ટ કરાવ્યું છે. ડેવ હવે થોડા થોડા અંતર પર ખાયા કરે છે. આથી ભોજન પચવાની ક્ષમતા વધી જાય છે. ડેવ ક્રાયોથેરાપી એટલે કોલ્ડ થેરાપી પણ લઈ રહ્યાં છે. આમાં, ક્ષતિગ્રસ્ત પેશીઓ (પેશીઓ) ની સારવાર નીચા તાપમાને કરવામાં આવે છે.

ડેવ જણાવે છે કે 17 વર્ષ પહેલા તિબ્બતમાં ટ્રેકિંગ દરમિયાન તેની તબીયત ખરાબ થઈ ગઈ હતી. ત્યારે તેણે યાકના દૂધની ચા પીધી. આથી તેને ઉર્જા મળી. જે બાદ તેણે અમેરિકામાં બુલેટપ્રૂફ કોફી લોન્ચ કરી. તેને એમસીટી તેલ અને માખણથી બનાવવામાં આવે છે. તેને સવારે પીવાથી વજન ઓછું થાય છે.

<p>मध्य प्रदेश के इंदौर में रहने वाले नरेंद्र चौहान ने दावा किया था कि उनके पास ऐसी पांडुलिपि है, जिसमें 5000 से ज्यादा समय तक जिंदा रहने के नुस्खे लिखे हुए हैं। आपको बता दें कि आयुर्वेद शास्त्र में मानव की आयु 120 साल बताई गई है। लेकिन वह अपने योग आदि के जरिये 150 साल तक जी सकता है। कहा जाता है कि प्राचीन समय में इंसान की औसत आयु 300 से 400 वर्ष तक होती थी। वहीं, हिंदू पुराणों के अनुसार अश्वत्थामा, बलि, व्यास, हनुमान, विभीषण, परशुराम आदि के बारे में कहा जाता है कि वे आज भी जिंदा है। <strong>आगे पढ़ें- दुनिया की सबसे उम्रदराज महिला के बारे में...</strong></p>

મધ્યપ્રદેશના ઈન્દોરમાં રહેવાસી નરેન્દ્ર ચૌહાણે દાવો કર્યો હતો કે તેની પાસે એવી પાંડુલિપી છે, જેમાં 5000થી વધું સમય સુધી જીવતી રહેવાના નુસ્ખા લખ્યાં છે. તમને જણાવી દઈએ કે આયુર્વેદ શાસ્ત્રમાં માનવની આયુષ્ય 120 વર્ષ જણાવવામાં આવી છે. પરંતુ તે પોતાના યોગા વગેરે દ્વારા 150 વર્ષ સુધી જીવી શકે છે. કહેવામાં છે કે પહેલાના યુગમાં માણસની સરેરાશ આયુષ્ય 300થી 400 વર્ષ સુધી રહેતી હતી. તેમજ હિન્દુ પુરાણ અનુસાર, અશ્વત્થામા, બલિ, વ્યાસ, હનુમાન, વિભીષણ, પરશુરામ, આદિ વિશે કહેવામાં આવે છે કે તે આજે પણ જીવતા છે.


Posted

in

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *