1 હજાર ગર્લફ્રેન્ડ સાથે અય્યાશી કરતો હતો આ પુરૂષ, રૂમમાંથી મળી હતી 64 હજાર ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ

દુનિયામાં મહિલાઓ સાથે શોષણની ખબર દરરોજ જ તમને સાંભળવા મળતી હશે. ભારતમાં તો મહિલાઓના સુરક્ષાના નામ પર ફક્ત આશ્વાસન જ મળે છે. અપરાધી બળાત્કાર પછી મહિલાને મારીને બચીને ભાગી છુટે છે. જોકે ઉગ્ર વિવાદ થાય છે પરંતુ મામલો થોડા દિવસ પછી દબાવી દેવામાં આવે છે. જોકે, કેટલાક એવા દેશ છે, જે મહિલા અને બાળકીની સુરક્ષાને લઈને ખૂબ કડક કાયદા જોવા મળે છે. જાન્યુઆરી 2021માં તુર્કી કોર્ટે ત્યાંના પોતાને ઈસ્લામિક ધર્મ નેતા બતાવનારા અદનાન ઓખ્તરને આખી 1 હજાર વર્ષની જેલની સજા સંભળાવવામાં આવી. તેના ઉપર ઘણી યુવતીઓ અને મહિલાઓનું શારીરિક શોષણ કરવાનો આરોપ લગાવવામાં આવ્યો હતો. આરોપ સત્ય સાબિત થતા કોર્ટે તેને હજારો વર્ષો સુધી જેલની ચારદિવલામાં કેદ કરવાની સજા સાંભળાવી દીધી. જોકે, આ નિર્ણય પછી આ વ્યક્તિ ફરાર થઈ ગયો. યુવતીઓને બિકિની પહેરાવી કરાવતો હતો ડાન્સ…

64 વર્ષના અદનાન ઓખ્તરે ઘણાં વર્ષો સુધી તુર્કીની મીડિયામાં ચર્ચાનો વિષય બન્યો છે. તે ઘણાં વિવાદિત નિવેદન આપતો હતો. અલ્લાહનું સંદર્ભ આપીને તે ઘણાં અપરાધ કરતો હતો. તેમાં મહિલાઓનું શોષણ કરવું સૌથી મુખ્ય હતું. અદનાનની આજુબાજુ દરેક સમયે ઘણી મહિલાઓ અને બાળકીઓ જ રહેતી હતી. તેને તે પોતાની બિલાડીના બચ્ચાં કહેતો હતો.

<p>64 साल के अदनान ओख्तर ने कई सालों तक तुर्की की मीडिया में चर्चा बटोरी थी। वो कई विवादित बयान देता था। अल्लाह का हवाला देकर वो कई अपराध करता जाता था। इसमें महिलाओं का शोषण करना सबसे प्रमुख था। अदनान के आसपास हर समय कई महिलाएं और बच्चियां होती ही थी। इन्हें वो अपनी किटेंस (Kittens) कहता था। </p>

મહિલાઓનું શોષણ કરવાનો જ્યારે પણ અદનાન પર આરોપ લાગ્યો, તેણે પોતાના ખુલાસામાં કહ્યું છે કે, તેના હૃદયમાં મહિલાઓ માટે ઘણો પ્રેમ છે. પ્રેમ માણસની ખાસિયત છે, આ મુસ્લિમની ખાસિયત છે. કોર્ટમાં સુનાવણી દમરિયાન પણ અદનાને જજ સામે આ જ દલીલ આપી હતી.

<p>महिलाओं का शोषण करने का जब भी अदनान पर आरोप लगा, उसने अपनी सफाई में कहा कि उसके दिल में महिलाओं के लिए काफी प्यार है। प्यार इंसान की खासियत है, ये मुस्लिम की खासियत है। कोर्ट में सुनवाई के दौरान भी अदनान ने जज के सामने यही दलील दी थी। </p>

ત્યાર પછી તમામ પુરાવા અને ઘણી મહિલાઓની જુબાની પછી કોર્ટે અદનાનને એક હજાર 75 વર્ષ જેલની સજા સંભળાવી દીધી. અદનાન સૌથી પહેલીવાર 1990 દરમિયાન ચર્ચામાં આવ્યો હતો, જ્યારે ઘણી મહિલાઓએ તેના પર બળાત્કારનો કેસ દાખલ કર્યો હતો.

<p>इसके बाद सभी सबूतों और कई महिलाओं की गवाही के बाद कोर्ट ने अदनान को एक हजार 75 साल जेल की सजा सुना दी। अदनान सबसे पहली बार 1990 के दौर में चर्चा में आया था, जब कई महिलाओं ने उसपर रेप का केस दर्ज किया था। </p>

પોતાને ઈસ્લામિક ધાર્મિક નેતા બતાવનારો અદનાન અસલમાં એક ન્યૂઝ ચેનલ પણ ચલાવે છે. તેમાં ઘણી વિવાદિત કન્ટન્ટે દેખાડવામાં આવતા હતાં. તેના કારણે તેને ઘણીવાર દંડ ચૂકવવો પડતો હતો. છેવટે ઘણીવાર દંડ ચૂકવ્યા પછી તુર્કી સરકારે ચેનલ જ બંધ કરાવી દીધી. જ્યારે અદનાન પર કોર્ટ કેસ ચાલી રહ્યો હતો, ત્યારે ઘણી મહિલાઓએ તેની હેવાનિયત જજ સામે બતાડી હતી.

<p>जब अदनान के घर की तलाशी ली गई थी तब कमरे से 69 हजार गर्भनिरोधक गोलियां पाई गई थी। इन गोलियों की सफाई में अदनान ने कहा था कि इनसे महिलाओं की स्किन की परेशानियों का इलाज किया जाता था। साथ ही पीरियड्स की समस्या का सोल्यूशन निकाला जाता था। </p>

એક મહિલાએ જણાવ્યું કે તે અદનાન સાથે ત્યારથી છે, જ્યારે તેની ઉંમર 17 વર્ષ હતી. તે સતત તેનો અને તેની સાથે રાખેલી મહિલાઓનું દુષ્કર્મ આચરતો હતો. સાથે જ આ મહિલાઓને બળજબરી ગર્ભનિરોધક દવાઓ ખવડાવવામાં આવતી હતી. જ્યારે અદનાનના ઘરની તપાસ કરવામાં આવી હતી ત્યારે રૂમમાંથી 69 હજાર ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ મળી હતી. આ ગોળીઓના ખુલાસામાં અદનાને કહ્યું હતું કે તેમાં મહિલાઓની સ્કિનની તકલીફની સારવાર ઉપયોગ કરવામાં આવતી હતી. સાથે જ પીરિયડ્સની સમસ્યાનો ઉકેલ કાઢવામાં આવતો હતો.

<p>अदनान करीब एक हजार महिलाओं के साथ अपने विला में रहता था। साथ ही वो सभी महिलाओं को बिकिनी पहनाकर रखता था। इसके लिए धर्मगुरु ने इस्लाम का हवाला दिया था। उसने कोर्ट में खुद पर लगाए गए सारे इल्जाम से इंकार किया था। <br />
 </p>

અદનાન લગભગ એક હજાર મહિલાઓ સાથે પોતાના વિલામાં રહેતો હતો. ઉપરાંત તે તમામ મહિલાઓને બિકિની પહેરાવીને રાખતો હતો. તેના માટે ધર્મગુરૂએ ઈસ્લામનો સંદર્ભ આપ્યો હતો. જોકે તેણે કોર્ટમાં તેની સામેના તમામ આરોપો નકારી દીધાં હતાં.

દુનિયામાં મહિલાઓ સાથે શોષણની ખબર દરરોજ જ તમને સાંભળવા મળતી હશે. ભારતમાં તો મહિલાઓના સુરક્ષાના નામ પર ફક્ત આશ્વાસન જ મળે છે. અપરાધી બળાત્કાર પછી મહિલાને મારીને બચીને ભાગી છુટે છે. જોકે ઉગ્ર વિવાદ થાય છે પરંતુ મામલો થોડા દિવસ પછી દબાવી દેવામાં આવે છે. જોકે, કેટલાક એવા દેશ છે, જે મહિલા અને બાળકીની સુરક્ષાને લઈને ખૂબ કડક કાયદા જોવા મળે છે. જાન્યુઆરી 2021માં તુર્કી કોર્ટે ત્યાંના પોતાને ઈસ્લામિક ધર્મ નેતા બતાવનારા અદનાન ઓખ્તરને આખી 1 હજાર વર્ષની જેલની સજા સંભળાવવામાં આવી. તેના ઉપર ઘણી યુવતીઓ અને મહિલાઓનું શારીરિક શોષણ કરવાનો આરોપ લગાવવામાં આવ્યો હતો. આરોપ સત્ય સાબિત થતા કોર્ટે તેને હજારો વર્ષો સુધી જેલની ચારદિવલામાં કેદ કરવાની સજા સાંભળાવી દીધી. જોકે, આ નિર્ણય પછી આ વ્યક્તિ ફરાર થઈ ગયો. યુવતીઓને બિકિની પહેરાવી કરાવતો હતો ડાન્સ…

64 વર્ષના અદનાન ઓખ્તરે ઘણાં વર્ષો સુધી તુર્કીની મીડિયામાં ચર્ચાનો વિષય બન્યો છે. તે ઘણાં વિવાદિત નિવેદન આપતો હતો. અલ્લાહનું સંદર્ભ આપીને તે ઘણાં અપરાધ કરતો હતો. તેમાં મહિલાઓનું શોષણ કરવું સૌથી મુખ્ય હતું. અદનાનની આજુબાજુ દરેક સમયે ઘણી મહિલાઓ અને બાળકીઓ જ રહેતી હતી. તેને તે પોતાની બિલાડીના બચ્ચાં કહેતો હતો.

<p>64 साल के अदनान ओख्तर ने कई सालों तक तुर्की की मीडिया में चर्चा बटोरी थी। वो कई विवादित बयान देता था। अल्लाह का हवाला देकर वो कई अपराध करता जाता था। इसमें महिलाओं का शोषण करना सबसे प्रमुख था। अदनान के आसपास हर समय कई महिलाएं और बच्चियां होती ही थी। इन्हें वो अपनी किटेंस (Kittens) कहता था। </p>

મહિલાઓનું શોષણ કરવાનો જ્યારે પણ અદનાન પર આરોપ લાગ્યો, તેણે પોતાના ખુલાસામાં કહ્યું છે કે, તેના હૃદયમાં મહિલાઓ માટે ઘણો પ્રેમ છે. પ્રેમ માણસની ખાસિયત છે, આ મુસ્લિમની ખાસિયત છે. કોર્ટમાં સુનાવણી દમરિયાન પણ અદનાને જજ સામે આ જ દલીલ આપી હતી.

<p>महिलाओं का शोषण करने का जब भी अदनान पर आरोप लगा, उसने अपनी सफाई में कहा कि उसके दिल में महिलाओं के लिए काफी प्यार है। प्यार इंसान की खासियत है, ये मुस्लिम की खासियत है। कोर्ट में सुनवाई के दौरान भी अदनान ने जज के सामने यही दलील दी थी। </p>

ત્યાર પછી તમામ પુરાવા અને ઘણી મહિલાઓની જુબાની પછી કોર્ટે અદનાનને એક હજાર 75 વર્ષ જેલની સજા સંભળાવી દીધી. અદનાન સૌથી પહેલીવાર 1990 દરમિયાન ચર્ચામાં આવ્યો હતો, જ્યારે ઘણી મહિલાઓએ તેના પર બળાત્કારનો કેસ દાખલ કર્યો હતો.

<p>इसके बाद सभी सबूतों और कई महिलाओं की गवाही के बाद कोर्ट ने अदनान को एक हजार 75 साल जेल की सजा सुना दी। अदनान सबसे पहली बार 1990 के दौर में चर्चा में आया था, जब कई महिलाओं ने उसपर रेप का केस दर्ज किया था। </p>

પોતાને ઈસ્લામિક ધાર્મિક નેતા બતાવનારો અદનાન અસલમાં એક ન્યૂઝ ચેનલ પણ ચલાવે છે. તેમાં ઘણી વિવાદિત કન્ટન્ટે દેખાડવામાં આવતા હતાં. તેના કારણે તેને ઘણીવાર દંડ ચૂકવવો પડતો હતો. છેવટે ઘણીવાર દંડ ચૂકવ્યા પછી તુર્કી સરકારે ચેનલ જ બંધ કરાવી દીધી. જ્યારે અદનાન પર કોર્ટ કેસ ચાલી રહ્યો હતો, ત્યારે ઘણી મહિલાઓએ તેની હેવાનિયત જજ સામે બતાડી હતી.

<p>जब अदनान के घर की तलाशी ली गई थी तब कमरे से 69 हजार गर्भनिरोधक गोलियां पाई गई थी। इन गोलियों की सफाई में अदनान ने कहा था कि इनसे महिलाओं की स्किन की परेशानियों का इलाज किया जाता था। साथ ही पीरियड्स की समस्या का सोल्यूशन निकाला जाता था। </p>

એક મહિલાએ જણાવ્યું કે તે અદનાન સાથે ત્યારથી છે, જ્યારે તેની ઉંમર 17 વર્ષ હતી. તે સતત તેનો અને તેની સાથે રાખેલી મહિલાઓનું દુષ્કર્મ આચરતો હતો. સાથે જ આ મહિલાઓને બળજબરી ગર્ભનિરોધક દવાઓ ખવડાવવામાં આવતી હતી. જ્યારે અદનાનના ઘરની તપાસ કરવામાં આવી હતી ત્યારે રૂમમાંથી 69 હજાર ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ મળી હતી. આ ગોળીઓના ખુલાસામાં અદનાને કહ્યું હતું કે તેમાં મહિલાઓની સ્કિનની તકલીફની સારવાર ઉપયોગ કરવામાં આવતી હતી. સાથે જ પીરિયડ્સની સમસ્યાનો ઉકેલ કાઢવામાં આવતો હતો.

<p>अदनान करीब एक हजार महिलाओं के साथ अपने विला में रहता था। साथ ही वो सभी महिलाओं को बिकिनी पहनाकर रखता था। इसके लिए धर्मगुरु ने इस्लाम का हवाला दिया था। उसने कोर्ट में खुद पर लगाए गए सारे इल्जाम से इंकार किया था। <br />
 </p>

અદનાન લગભગ એક હજાર મહિલાઓ સાથે પોતાના વિલામાં રહેતો હતો. ઉપરાંત તે તમામ મહિલાઓને બિકિની પહેરાવીને રાખતો હતો. તેના માટે ધર્મગુરૂએ ઈસ્લામનો સંદર્ભ આપ્યો હતો. જોકે તેણે કોર્ટમાં તેની સામેના તમામ આરોપો નકારી દીધાં હતાં.


Posted

in

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *