કઈ પણ કરી લો, જાનથી ન મારો, ભોપાલમાં યુવતી સાથે નિર્ભયા જેવી ક્રૂરતા

edit

મધ્ય પ્રદેશની રાજધાની ભોપાલમાં હેવાનિયતનો એક એવો મામલો સામે આવ્યો છે, જેના પર એક હેવાને સોનારી ભવિષ્યનું સપનું જોઈ રહેલી યુવતીને જીવનભર પીડા આપી દીધી. યુવતીની ઈજ્જત લુટવાની કોશિશમાં નરાધમે તેને એવી પીડા આપી કે તે આગામી 6 મહિના સુધી ખાટલા પરથી હલી નહી શકે. આ ઘટનાએ સમગ્ર શહેરને હચમચાવી નાંખ્યું છે.

યુવતીની માતાના જણાવ્યાં પ્રમાણે, ભોપાલમાં લગભગ એક મહિના પહેલા સાંજે પોતાના ઘરે નજીક તેની દીકરી ઈવનિંગ વોક કરી રહી હતી. આ જ દરમિયાન સુનસાન વિસ્તાર જોઈ એક યુવકે તેની દીકરીને ધક્કો મારીને રોડથી નીચેની તરફ ધકેલી દીધી અને તેની દીકરી સાથે બળજબરી કરવા લાગ્યો. પીડિતાની માતાએ જણાવ્યું કે નરાધમ તેના સાથે સતત મારપીટ કરી રહ્યો હતો અને તેની સાથે બળાત્કાર કરવાની કોશિશ કરી રહ્યો હતો અને તે પોતાનો જીવ બચાવવાનો પ્રયત્ન કરતી હતી.

(फोटो- रवीश पाल सिंह)

યુવતીએ જ્યારે જોરથી રાડ પાડી તો રોડ પરથી પસાર થઈ રહેલા લોકો તેની તરફ ભાગ્યાં, ત્યારબાદ આરોપી ભાગી છુટ્યો. જે બાદ દીકરીને હોસ્પિટલ પહોચાડી જ્યાં તેની સારવાર કરવામાં આવી. યુવતીને એ રીતે મારવામાં આવી હતી કે તેનું માથું, ગળુ અને પીઠ પર ગંભીર ઈજા થઈ હતી. લગભગ 10 દિવસ સુધી હોસ્પિટલમાં દાખલ રહ્યાં પછી 25 જાન્યુઆરીના રોજ પીડિતાને હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી હતી.

હાલમાં પીડિતા પોતાની માતાની સારસંભાળમાં ઘરે ખાટલા પર જ છે. યુવતીની કરોડરજ્જુમાં સળિયા મુકવામાં આવ્યા છે અને સ્ક્રૂથી તેને જોડવામાં આવ્યાં છે. આ ઉપરાંત યુવતીને હાર્ડ પ્લાસ્ટિકનું એક કવર પહેરાવવામાં આવ્યું છે, જેથી તે હલી નથી શકતી. આ એટલા માટે પહેરાવવામાં આવ્યું છે જેથી તે હલે નહીં અને કરોડરજ્જુમાં જે સ્ક્રૂ લગાવવામાં આવી છે તેના પર અસર ન પડે.

 (फोटो- रवीश पाल सिंह)

પીડિતાની માતાનું કહેવું છે કે તેણે જ્યારે તેની દીકરી સાથે વાત કરી તો તેણે આપવીતી જણાવી અને કહ્યું કે જ્યારે યુવક તેને કઠિનતાથી મારી રહ્યો હતો ત્યારે તેની દીકરીને એક ક્ષણ માટે સમજાયું કે તે મારપીટથી મરી જ જશે, એટલા માટે તેણે યુવકને કહ્યું કે તેને જે કરવું છે કરી પણ મારે નહી. પીડિતાની માતાનું કહેવું છે કે અત્યારે પોલીસે ફક્ત છેડતીનો જ કેસ નોંધ્યો હતો.

પીડિતાની માતાના જણાવ્યાં પ્રમાણે, તેણે દીકરી સાથે થયેલી હેવાનિયતના મામલામાં મુખ્યમંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ નામનું એક નિવેદન પણ આપ્યું હતું. પીડિતાની માતાના જણાવ્યાં મુજબ, શુક્રવારે ડીઆઈજી ઈરશાદ વલી અને કલેક્ટર અવિનાશ લવાનિયાએ તેની સાથે મુલાકાત કરી છે અને દરેક શક્ય મદદનો ભરોસો આપ્યો છે, પરંતુ અત્યારે તેમણે આરોપીની ઓળખ તેની દીકરીથી નથી કરાવી.

મધ્ય પ્રદેશની રાજધાની ભોપાલમાં હેવાનિયતનો એક એવો મામલો સામે આવ્યો છે, જેના પર એક હેવાને સોનારી ભવિષ્યનું સપનું જોઈ રહેલી યુવતીને જીવનભર પીડા આપી દીધી. યુવતીની ઈજ્જત લુટવાની કોશિશમાં નરાધમે તેને એવી પીડા આપી કે તે આગામી 6 મહિના સુધી ખાટલા પરથી હલી નહી શકે. આ ઘટનાએ સમગ્ર શહેરને હચમચાવી નાંખ્યું છે.

યુવતીની માતાના જણાવ્યાં પ્રમાણે, ભોપાલમાં લગભગ એક મહિના પહેલા સાંજે પોતાના ઘરે નજીક તેની દીકરી ઈવનિંગ વોક કરી રહી હતી. આ જ દરમિયાન સુનસાન વિસ્તાર જોઈ એક યુવકે તેની દીકરીને ધક્કો મારીને રોડથી નીચેની તરફ ધકેલી દીધી અને તેની દીકરી સાથે બળજબરી કરવા લાગ્યો. પીડિતાની માતાએ જણાવ્યું કે નરાધમ તેના સાથે સતત મારપીટ કરી રહ્યો હતો અને તેની સાથે બળાત્કાર કરવાની કોશિશ કરી રહ્યો હતો અને તે પોતાનો જીવ બચાવવાનો પ્રયત્ન કરતી હતી.

(फोटो- रवीश पाल सिंह)

યુવતીએ જ્યારે જોરથી રાડ પાડી તો રોડ પરથી પસાર થઈ રહેલા લોકો તેની તરફ ભાગ્યાં, ત્યારબાદ આરોપી ભાગી છુટ્યો. જે બાદ દીકરીને હોસ્પિટલ પહોચાડી જ્યાં તેની સારવાર કરવામાં આવી. યુવતીને એ રીતે મારવામાં આવી હતી કે તેનું માથું, ગળુ અને પીઠ પર ગંભીર ઈજા થઈ હતી. લગભગ 10 દિવસ સુધી હોસ્પિટલમાં દાખલ રહ્યાં પછી 25 જાન્યુઆરીના રોજ પીડિતાને હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી હતી.

હાલમાં પીડિતા પોતાની માતાની સારસંભાળમાં ઘરે ખાટલા પર જ છે. યુવતીની કરોડરજ્જુમાં સળિયા મુકવામાં આવ્યા છે અને સ્ક્રૂથી તેને જોડવામાં આવ્યાં છે. આ ઉપરાંત યુવતીને હાર્ડ પ્લાસ્ટિકનું એક કવર પહેરાવવામાં આવ્યું છે, જેથી તે હલી નથી શકતી. આ એટલા માટે પહેરાવવામાં આવ્યું છે જેથી તે હલે નહીં અને કરોડરજ્જુમાં જે સ્ક્રૂ લગાવવામાં આવી છે તેના પર અસર ન પડે.

 (फोटो- रवीश पाल सिंह)

પીડિતાની માતાનું કહેવું છે કે તેણે જ્યારે તેની દીકરી સાથે વાત કરી તો તેણે આપવીતી જણાવી અને કહ્યું કે જ્યારે યુવક તેને કઠિનતાથી મારી રહ્યો હતો ત્યારે તેની દીકરીને એક ક્ષણ માટે સમજાયું કે તે મારપીટથી મરી જ જશે, એટલા માટે તેણે યુવકને કહ્યું કે તેને જે કરવું છે કરી પણ મારે નહી. પીડિતાની માતાનું કહેવું છે કે અત્યારે પોલીસે ફક્ત છેડતીનો જ કેસ નોંધ્યો હતો.

પીડિતાની માતાના જણાવ્યાં પ્રમાણે, તેણે દીકરી સાથે થયેલી હેવાનિયતના મામલામાં મુખ્યમંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ નામનું એક નિવેદન પણ આપ્યું હતું. પીડિતાની માતાના જણાવ્યાં મુજબ, શુક્રવારે ડીઆઈજી ઈરશાદ વલી અને કલેક્ટર અવિનાશ લવાનિયાએ તેની સાથે મુલાકાત કરી છે અને દરેક શક્ય મદદનો ભરોસો આપ્યો છે, પરંતુ અત્યારે તેમણે આરોપીની ઓળખ તેની દીકરીથી નથી કરાવી.


Posted

in

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *