શું તમે પણ બનવા ઈચ્છો છો ધનવાન? તો આ છે ધન પ્રાપ્તિના સરળ ઉપાય

આમ તો ધન કમાવવાને લઈને કોઈપણ ધર્મમા કોઈપણ રોક નથી. એવામાં જો તમે પણ ધનવાન બનના ઈચ્છો છો તો આ કોઈ ખોટી વાત નથી. બસ પૈસા ઈમાનદારીના હોય અને કોઈનું હૃદય ન દુખાવી લેવામાં આવે. વાસ્તવમાં ધર્મના જાણકાર પણ કહે છે કે પૈસા કમાઓ ખૂબ પૈસા કમાઓ, એટલા કામઓ કે સાચવવાની જગ્યા ન બચે, બસ યોગ્ય માર્ગથી કામઓ, કારણ કે અયોગ્ય પૈસા સુખ ઓછું અને દુખ વધારે આપવા લાગે છે સાથે જ તમારા પાપમાં વધારો કરે છે. આમ તો આજે પૈસા વગર વ્યક્તિએ જીવવું મુશ્કેલ છે.

એવામાં આજના સમયમાં સૌ કોઈ લોકો વધુથી વધું પૈસા મેળવવાના ઉપાય જાણવાની ઈચ્છા રાખે છે. કારણ કે ધનનું મહત્વ વિશે દરેક યુગ અને કાળ ખંડમાં રહ્યું છે. વાત પછી પૌરાણિક કાળની થઈ રહી હોય અથવા પછી આધુનિક યુગની, ધને પોતાનું મહત્વ શરૂઆતથી જ સૌ કોઈના જીવનમાં રાખ્યું છે.

પૈસા વગર બધું જ અશક્ય છે. પૈસા મેળવવાની ઈચ્છા સૌ કોઈ કરે છે અને તેને મેળવવા માટે દરેક સંભવ પ્રયત્ન કરે છે. એવામાં આજે અમે તમને લક્ષ્મી પ્રાપ્તિના કેટલાક એવા ઉપાય જણાવી રહ્યાં છે, તેના સંબંધમાં માન્યતા છે કે આ ઉપાયોની મદદથી વ્યક્તિના જીવનમાં આર્થિક તંગી દૂર થશે અને ધનના દેવી માતા લક્ષ્મી તેમના પર કૃપા વરસાવશે.

લક્ષ્મી પ્રાપ્તિ માટે સરળ ઉપાય
મહાલક્ષ્મી પૂજા:
લક્ષ્મી પ્રાપ્તિના ઉપાયમાં સૌથી પહેલા ધનના દેવી એટલે માતા લક્ષ્મીની આરાધનાનું વિધાન છે. કારણ કે માતા લક્ષ્મીની કૃપા વગર પૈસાની કામના કરવી અશક્ય છે. શુક્રવારના દિવસે મહાલક્ષ્મીનું પૂજન કરો. માતા લક્ષ્મીનો ફોટો અથવા મૂર્તિના આગળ તલનું તેલ અથવા ઘીનો દીવો પ્રગટાવો. હળદર તેમજ કુમકુમનું તિલક લગાવીને, માતાને ગુલાબનું ફૂલ અર્પણ કરો અને ધૂપ અગરબત્તી સળગાવીને પૂજા કરો. દૂધ તેમજ ગોળથી તૈયાર મીઠાઓનો ભાગ લગાઓ. માતા લક્ષ્મીથી તમારૂ સુખ- સમૃદ્ધિ તેમજ જીવનમાં કૃપા બનાવી રાખવા માટે મનોકામના કરો.

યંત્ર પૂજા:
ધન પ્રાપ્તિના ઉપાયમાં અલગ-અલગ યંત્રોની પૂજાનું મહત્વ પણ બતાવામાં આવ્યું છે. તેમાં શ્રી યંત્ર, મહાલક્ષ્મી યંત્ર, ધન વર્ષા યંત્ર, વ્યાપાર વૃદ્ધિ યંત્ર, લક્ષ્મી-કુબેર યંત્રના પ્રભાવ ખૂબ સકારાત્મક હોય છે. આ યંત્રોના પ્રભાવથી વ્યક્તિની આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત થાય છે અને જીવનમાં સુખ પ્રાપ્ત કરે છે. ઈચ્છો તો પ્રાચીન પરંપરા અનુસાર, ઘરના ઈશાઈ ખૂણામાં શ્રી યંત્ર, તામ્ર પત્ર અથવા ભોજ પત્ર પર બનાવીને અને ફરી તેમાં પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા કરાવ્યા પછી તેમની પૂજા પણ કરી શકાય છે. ધન પ્રાપ્તિના ઉપાયના સંબંધમાં અન્ય યંત્ર આ પ્રકાર છે.

નવગ્રહ યંત્ર:
જ્યામિતિક આકૃતિ વાળા યંત્ર નવગ્રહ યંત્ર કહેવાય છે જે નવગ્રહ જેમ કે, સૂર્ય, ચંદ્રમા, મંગળ, બુધ, ગુરૂ, શુક્ર, શનિ, રાહુ તેમજ કેતુને દર્શાવે છે. તેમનો ઉપયોગ ગ્રહોના દુષ્ટપ્રભાવને ઘટાડવા તેમજ તેમનું સકારાત્મક ફળને પ્રાપ્ત કરવા માટે કરવામાં આવે છે. તેમના પૂજનથી શુભ ફળ પ્રાપ્ત થાય છે અને આર્થિક સંકટ દૂર થાય છે.

મહાલક્ષ્મી યંત્ર:
આ યંત્રની સ્થાપના દેવી મહાલક્ષ્મીની આરાધના માટે કરવામાં આવે છે. ઘર-પરિવારમાં સકારાત્મકતા, શાંતિ તેમજ ધનની વર્ષા માટે તેમની પૂજા કરવામાં આવે છે. તેમના પ્રભાવથી નકારાત્મકતા દૂર થાય છે. સાથે જ દંપતિઓના સંબંધ પણ મજબૂત થાય છે.

શ્રી યંત્ર :
શ્રી યંત્ર ધન, આનંદ, શાંતિની ભાવનાને વધારે છે. દેવી મહાલક્ષ્મીના આશીર્વાદ પ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરે છે. જીવનમાં શુભ પ્રભાવ વધારે છે. આર્થિક રૂપથી મજબૂત બનાવે છે. વિવાહીત જીવનમાં પ્રેમ બનાવી રાખે છે. જીવનમાં વિશ્વાસ અને ભક્તોનો માર્ગ વિસ્તૃત કરે છે. સુખ, શાંતિ તેમજ આનંદ પ્રદાન કરે છે.

કુબેર દેવનું પૂજન
યક્ષાના રાજા કુબેરને ધનના અધિપતિ માનવામાં આવે છે. પૃથ્વીલોકના સમગ્ર ધન સંપદાના પણ એકમાત્ર તે જ સ્વામી છે. તેમની કૃપાથી ધન પ્રાપ્તિ યોગ બની જાય છે. ધનના અધિપતિને પૂજા કરી તેમજ મંત્ર સાધના કરીને તમે પણ કુબેર મહારાજના આશીર્વાજ પ્રાપ્ત કરે છે. દેવી મહાલક્ષ્મી સાથે કુબેર મહારાજના પૂજનથી જીવનમાં આર્થિક લાભ પ્રાપ્ત થાય છે. એટલા માટે કુબેર યંત્રની સ્થાપના અને આરાધના પણ ધન પ્રાપ્તિનો સારો ઉપાય છે.

શ્રીસૂક્ત પાઠ
લક્ષ્મી પ્રાપ્તિના ઉપાયના સંબંધમાં શ્રી સૂક્ત પાઠનું મોટું મહત્વ છે. ઋગ્વેદમાં માતા લક્ષ્મીની ઉપાસના હેતુ શ્રી સૂક્તના મંગળકારી મંત્રોનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે. શુક્રવારના દિવસ માતા લક્ષ્મી પૂજા કરતા સમય શ્રીસૂક્ત મંત્રનો પાઠ કરો અથવા ફરી હવન કરતા સમય પણ તમે આ મંત્રનો જાપ કરી શકો છો. શ્રીસૂક્ત પાઠથી દેવી લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે અને ગરીબીને દૂર કરીને સુખ તેમજ સમૃદ્ધિ પ્રદાન કરે છે.

સ્ત્રોત તેમજ શ્લોકનો જાપ
સ્ત્રોત તેમજ શ્લોકનો ઉચ્ચારણ સુખ સમૃદ્ધિ, સંપન્નતા તેમજ વૃદ્ધિથી સંબંધિત શુભ ફળ પ્રાપ્ત થાય છે. તમે આ સ્ત્રોતનો જાપ કરી શકો છો.

મહાલક્ષ્મી અષ્ટકમ
મહાલક્ષ્મી અષ્ટકમનો દરરોજ જાપ કરો. આમ કરવાથી ધન પ્રાપ્ત થાય છે. તેની સાથે જ આ વિરોધીઓથી આપણી રક્ષા કરે છે તેમજ પાપોને ધોઈ છે. આ ઉપરાંત તેમના જાપથી મનને શાંતિ પણ મળે છે.

મહાલક્ષ્મી કવચ:
આર્થિક સંપન્નતાના ઉપરાંત આ સ્ત્રોતના જાપથી સ્વસ્થ તેમજ દીર્ધાયુ પ્રાપ્ત થાય છે.

કનકધારા સ્ત્રોત:
અપાર ધન પ્રાપ્તિ અને ધન સંચય માટે કનકધારા સ્ત્રોતનો પાઠ કરવાથી ચમત્કારિક રૂપથી લાભ પ્રાપ્ત થાય છે.

નારાયણ કવચ:
ભગવદ પુરાણના આઠઓ અધ્યાયના છઠ્ઠા સ્કંદમાં નારાયણ કવચનો ઉલ્લેખ કર્યો છે. આ શક્તિશાળી મંત્ર ભગવાન વિષ્ણુને સમર્પિત છે. ઘરમાં સુખ, શાંતિ, સમૃદ્ધિ, બનાવવા માટે દરરોજ આ મંત્રનો સવાર-સવાર જાપ કરો. તેના જાપથી જીવનમાં સકારાત્મકતાનો પ્રભાવ વધે છે સાથે જ આ કવચ અમારી સુરક્ષા પણ કરે છે. નારાયણજી આ જાપથી માતા લક્ષ્મી પણ પ્રસન્ન થઈ જાય છે તેમજ પોતાની કૃપા આપણા પર વરસે છે.

ધન પ્રાપ્તિના કેટલાક ખાસ ઉપાય
વૈદિક જ્યોતિષના અનુસાર, દ્વિતીય ભાવ, અષ્ટમ ભાવ તેમજ એકાદશ ભાવ પૈસાથી સંબંધિત ભાવ છે. તેમને મજબૂત બનાવવાથી જીવનમાં સકારાત્મકતાનો પ્રવાહ થાય છે. ગુરૂ ગ્રહને ધનકારક પણ કહેવામાં આવે છે. જ્યોતિષીય ઉપાયોને અપનાવીને તમે ગુરૂ ગ્રહના લાભદાયી ફળ જેવી ધન-સંપદા વગેરે પ્રાપ્ત કરે છે. ગુરૂ ગ્રહને શક્તિશાળી બનાવવા માટે મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ.

ધન પ્રાપ્તિનો મંત્ર:
દેવાનાં ચ ઋષિણાં ચ ગુરૂં કાઝ્ચનસન્નિભમ્ ! બુદ્ધિભૂતં ત્રિલોકેશં તં નમામિ બૃહસ્પતિમ્ !!
ૐ ગ્રાં ગ્રીં ગૌં સ: ગુરવે નમ: ! હ્રીં ગુરવે નમ: ! બૃં બૃહસ્પતયે નમ: !

તેમજ બીજી તરફ શુક્ર ગ્રહ ભૌતિક સુખ- સાધન તેમજ વિલાસિતાનું પ્રતીક હોય છે. તેમની કૃપાથી પણ ભવ્ય જીવન શૈલી પ્રદાન થાય છે. શુક્રને શક્તિશાળી બનાવવા માટે આ મંત્રનો જાપ કરો.

ૐ દ્રાં દ્રીં દ્રૌં સ: શુક્રાય નમ: ! હ્રીં શુક્રાય નમ! ! શું શુક્રાય નમ: !
આ ઉપરાંત શનિ અને રાહુના દોષપૂર્ણ પ્રભાવો તેમજ સુખ-સંપત્તિના માર્ગમાં આવી રહેલી બાધાઓને ઓછી કરવા માટે ઉપચારાત્મક ઉપાયોને અપનાવી શકાય છે.

ધન પ્રાપ્તિના ટોટકા
ફેંસુઈમાં ધન પ્રાપ્તિના ઘણાં ઉપાય જણાવ્યાં છે. ફેંસુઈના અનુસાર, દક્ષિણ પૂર્વી દિશા ધનની પ્રતિનિધિત્વ કરે છે અને આ દિશાને ”ધનનો ખૂણો” કહેવામાં આવે છે. આ દિશાના નાની લાકડી કહેવામાં આવે છે અને લીલો રંગ તેમનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. આ દિશામાં દરેક રંગની વસ્તુઓ વધારેથી વધારે ઉપયોગ કરવાથી આપણાં જીવનમાં ધન સંપદનો વધારો કરે છે. આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત થાય છે. તેમજ ભવ્ય જીવનશૈલી પ્રાપ્ત થાય છે.


Posted

in

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *