કોરોના વચ્ચે સામે આવી ખતરનાક તસવીરો, સાપનું લોહી પીતા દેખાયા સેનાના જવાનો, તો જીવતા વિંછીને…

એનિમલ રાઈટ ગ્રુપ PETAએ થાઈલેન્ડમાં દર વર્ષે થનારી કોબરા ગોલ્ડ એક્સરસાઈઝના ફોટા દુનિયા સામે શેર કર્યાં છે. સાથે આ વર્ષથી ફેસ્ટ પર પ્રતિબંધ લાગવાની તૈયારી છે. PETAએ કહ્યું કે કોરોના મહામારી દરમિયાન આ પ્રકારની ઈવેન્ટ કોઈ બીજી જીવલેણ મહામારીને આમંત્રણ ન આપી દે . જણાવી દઈએ કે મુર્ગિઓને હાથથી મારવી, સાંપને કાંચો જ પડીને ચાવી જવો અને વિંછી-મકડા ખાવા સામેલ છે. આ ઉપરાંત આ ટ્રુપ્સ કોબરાનું લોહી પીવે છે. આ બધું લીલા જંગલોમાં સર્વાઈવ કરવાની ટ્રેનિંગનો ભાગ હોય છે. તેમાં હોસ્ટ હોય છે થાઈલેન્ડના રોયલ થાઈ મરીનના સૈનિક.

<p>ट्रेनिंग में सिखाई ट्रिक के बाद कोबरा खाता अमेरिकी जवान। इस साल ट्रेनिंग शुरू होने से पहले PETA ने इसे रोकने के लिए कार्यवाई शुरू कर दी है। उनका कहना है कि कहीं इस वजह से दूसरी महामारी ना फ़ैल जाए। </p>

તેને પાણીની કમીના કારણ થનારી સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે કોબરાનુ લોહી પીવડાવવામાં આવે છે. ગત વર્ષે આ એક્સસાઈઝમાં અમેરિકાના 45 સો જવાન સામેલ થયાં હતાં. સાથે સિંગાપુર, ચીન, જાપાન, સાઉથ કોરિયા, ઈન્ડોનેશિયા અને મેલેશિયાની મિલિટ્રી પણ તેનો ભાગ બની હતી. પરંતુ હવે PETA તેના પર પ્રતિબંધ લગાવવાની તૈયારીમાં છે.

આ આર્મી ડ્રિલમાં સૈનિક જીવતા સાંપ ખાઈ છે. સાથે જ તેનું તાજું લોહી પીવે છે. એવામાં PETAના પ્રમાણે, આથી નવી મહામારી ફેલવવાની પૂરી શક્યતા છે.

<p>WHO ने भी माना कि इस तरह की ट्रेनिंग को तत्काल रोक देना चाहिए। ये आगे कई तरह की बीमारियां फैला सकता है। वहीं EcoHealth Alliance के मुताबिक, दुनिया में 1.67 मिलियन वायरस हैं जो जानवरों इंसान में फ़ैल सकते हैं। ऐसे में इस तरह के मिलिट्री एक्टिविटीज से समस्या और बढ़ सकती है।  </p>

થાઈલેન્ડના જંગલોમાં ઘણાં દેશના સૈનિક એકત્રિત થાય છે. ત્યાં એક્સટ્રીમ કંડીશનમાં સર્વાઈવ કરવાની રીત તેને શીખવાડમાં આવે છે. આ ટ્રેનિંગ દર વર્ષે આપવામાં આવે છે.

<p>थाईलैंड के जंगलों में कई देश के सैनिक इक्कठा होते हैं। वहां एक्सट्रीम कंडीशन में सर्वाइव करने का तरीका उन्हें सिखाया जाता है। ये ट्रेनिंग हर साल दी जाती है। </p>

કોવિડ 19 પણ ચામાચિડીયાના માંસને ખાવાથી માણસના અંદર આવ્યો હતો. એવામાં PETAને ડર છે કે ટ્રેનિંગના નામ પર સાપ-વિંછી ખાવાથી ક્યાંક કોઈ નવી મહામારી ન ફેલાય. ટ્રેનિંગમાં આ રીતે પીવડાવવામાં આવે છે સાપનું લોહી. ટ્રેનિંગ દરમિયાન મિલિટ્રી જવાનોને એક્સટ્રીમ કંડીશનમાં સર્વાઈવ કરવાનું શીખવાડવામાં આવે છે.

<p>कोविड 19 भी चमगादड़ के मांस  को खाने से इंसान के अंदर आया था। ऐसे में PETA को डर है कि ट्रेनिंग के नाम पर सांप-बिच्छू खाने से कहीं कोई नई महामारी ना फ़ैल जाए। </p>

આ ટ્રેનિંગમાં થાઈ મરીન અન્ય દેશોથી આવેલા જવાનોને દરેક પ્રકારની ટિપ્સ અને ટ્રિક્સ સમજાવે છે. ટ્રેનિંગમાં અમેરીકના જવાન કોબરા ખાય છે. આ વર્ષે ટ્રેનિંગ શરૂ થતા પહેલા PETAએ તેને રોકવા માટે કાર્યવાહી શરૂ કરી દીધી છે. તેનું કહેવું છે કે ક્યાંક આ કારણથી બીજી મહામારી ન ફેલાય જાય.

<p>ट्रेनिंग में इस तरह पिलाया जाता है सांप का खून। ट्रेनिंग के दौरान मिलिट्री जवानों को एक्सट्रीम कंडीशन में सर्वाइव करना सिखाया जाता है। <br />
 </p>

ટ્રેનિંગ દરમિયાન જીવિતા વિંછી પણ જવાનો ખાય છે. PETAનું કહેવું છે કે 75 ટકા મહામારીઓ જાનવરો દ્વારા ફેલાય છે. એવામાં આ એક્સસાઈઝ પર પ્રતિબંધ લગાવવો જરૂરી છે. જવાનોને સાપનું લોહી પીવાની ટ્રેનિંગ આપવામાં આવે છે. WHOએ પણ માન્યું કે આ રીતની ટ્રેનિંગને તાત્કાલિક રદ્દ કરી દેવી જોઈએ.

<p>इस  ट्रेनिंग में थाई मरीन बाकी देशों से पहुंचे जवानों को हर तरह के टिप्स और ट्रिक्स समझाते हैं। बताते हैं कि अगर आप ऐसी स्थिति में फंस जाए जहाँ जिंदा रहना चैलेंज हो तब क्या करना चाहिए। </p>

આ આગળ ઘણાં પ્રકારની બીમારીઓ ફેલાવી શકે છે. તેમજ EcoHealth Allianceના પ્રમાણે, દુનિયામાં 1.67 મિલિયન વાયરસ છે જે પ્રાણીના માણસમાં ફેલાય શકે છે. એવામાં આ પ્રકારની મિલિટ્રી એક્ટિવિટીજથી સમસ્યા અત્યંત વધી શકે છે.


Posted

in

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *