મહેશે ભટ્ટે કહ્યું જો પૂજા ભટ્ટ મારી દીકરી ન હોત તો હું તેની સાથે લગ્ન કરી લેત, પછી કર્યુ એવું કે

ડાયેક્ટર-પ્રોડ્યૂસર મહેશ ભટ્ટની દીકરી અને આલિયા ભટ્ટની બહેન પૂજા ભટ્ટ આજે 49 વર્ષની થઈ ચૂકી છે. 24 ફેબ્રુઆરી,1972ના રોજ મુંબઈમાં જન્મેલી પૂજા વિવાદો સાથે જ લાઈમલાઈટમાં આવે છે. પૂજા ભટ્ટે ફિલ્મ ડેડીથી બોલીવૂડમાં પગલા માડ્યાં હતાં. તેમની આ પહેલી ફિલ્મને તેના પિતા મહેશા ભટ્ટે ડાયરેક્ટ કરી હતી. આ ફિલ્મ દરમિયાન પૂજા ભટ્ટની ઉંમર માત્ર 17 વર્ષ જ હતી.

તેની પહેલી જ ફિલ્મમાં તેને ખૂબ બોલ્ડ અને ગ્લેમરસ જોવામાં આવી હતી. જો પૂજાના વિવાદના વિશે વાત કરીએ તો તે પોતાના પિતા મહેશ ભટ્ટ સાથે જ અફેરના લઈને વિવાદોમાં રહી ચૂકેલી છે. તેની સાથે જ તેની અને મહેશ ભટ્ટની લિપ ટૂ લિપ કિસે પણ ખૂબ વિવાદ ઉભો કર્યો હતો. તેના પિતા મહેશ ભટ્ટે પણ તેના લગ્ન કરવાની ઈચ્છા જણાવી હતી.

જો વાત કરીએ તેના પિતા મહેશ ભટ્ટ વિશે તો તેની ફિલ્મોની જેમ જ તેનું જીવન ખૂબ બોલ્ડ છે. આમ તો મહેશના જીવન સાથે પણ ઘણાં વિવાદ જોડાયેલા છે પરંતુ દીકરી પૂજા ભટ્ટ સાથે એક મેગેઝિન માટે કરાવેલું ફોટોશૂટ સૌથી વધું વિવાદોમાં રહ્યું. તમને જણાવી દઈએ ઘણાં વર્ષો પહેલા સ્ટારડસ્ટ મેગેઝિન માટે તેણે દીકરી પૂજા ભટ્ટ સાથે એક લિપલોક સીન આપ્યો હતો. આ તસવીરમાં સ્પષ્ટ જોવા મળી રહ્યું છે કે પૂજા પોતાના પિતાને જ લિપ કિસ કરી રહી છે.

આ ફોટોએ તે સમય એટલી ચર્ચા છવાઈ હતી કે મહેશ અને પૂજા ભટ્ટ બંને એ જ આ તસવીરને ફેક ગણાવી હતી. આ ફોટાથી એટલો વિવાદ થયો હતો કે ઘણાં લોકો દ્વારા મહેશ ભટ્ટને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપી હતી. દેશના લોકોએ મહેશ ભટ્ટ પર ભારતીય સભ્યોને ખરાબ કરવા અને સમાજમાં ગંદગી ફેલાવવાનો આરોપ સુધી લાગાવવામાં આવ્યો હતો. તે સમય આ વિવાદ એટલો વધી ગયો હતો કે મહેશે તેને ખતમ કરવા માટે પ્રેસ કોન્ફ્રેન્સ સુધી કરવી પડી.

જો આ પ્રેસ કોન્ફ્રેસે આ વિવાદમાં આગનું કામ કર્યું. અહીયાથી વિવાદ ખતમ થવાની જગ્યાએ વધું વધી ગયો. પ્રેસ કોન્ફ્રેન્સમાં તેણે આ કહી દીધું હતું કે જો પૂજા મારી દીકરા ન હોત તો હું તેની સાથે લગ્ન કરી લેત. ત્યારબાદ તે તમાશો વધારે વધી ગયો મહેશ ભટ્ટની આલોચના થઈ. આ વિવાદને વધતો જોઈ મહેશ ભટ્ટે સ્પષ્ટતા આપી કે ફોટા શૂટ પછી જે રીતે તેના પર ગંભીર આરોપ લગાવવામાં આવ્યાં હતાં તેનાથી તે ખૂબ વધું તણાવમાં ચાલ્યો ગયો હતો. આ જ તણાવના કારણ તેને પૂજાથી લગ્ન કરવા જેવું નિવેદન આપ્યું હતું.

તમને જણાવી દઈએ કે મહેશ ભટ્ટે 20 વર્ષની ઉંમરમાં લોરેન બ્રાઈટથી લગ્ન કરી લીધા હતાં. લગ્ન પછી લોરેન બ્રાઈટે પોતાનું નામ બદલવું પડ્યુ અને તેણે પોતાનું નામ બદલીને કિરણ ભટ્ટ કરી નાંખ્યું હતું. લોરેન અને મહેશના બે શબ્દો પૂજા અને રાહુલ ભટ્ટ છે. જોકે પછી મહેશે લોરેન છુટાછેડા આપી દીધાં હતાં.


Posted

in

,

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *