જો ઘરે રાહુની સક્રિયતાથી બચવા ઈચ્છો તો આ સ્થળ પર રાખો વિશેષ ધ્યાન

શનિ ગ્રહના ખરાબ પ્રભાવથી હનુમાનજીના ઉપરાંત જો કોઈ બચાવી શકે છે તો તે બાબા ભૈરવ. લાલ પુસ્તકની વિદ્યા વૈદિક અથવા પરંપરાગત પ્રચલિત જ્યોતિષ વિદ્યાથી અલગ છે. તેમાં શનિ, રાહુ અથવા કેતુ ગ્રહોના ઉપાય અને જ્યોતિષ વિદ્યાર્થી થોડા અલગ છે. તમામ ગ્રહોના દેવી અને દેવતા પણ થોડા અલગ છે. જેમ કે શનિદેવને શનિ ગ્રહના સ્વામી કે દેવતા માનવામાં આવે છે, પરંતુ લાલ પુસ્તકમાં તેમના ઉપરાંત ભૈરવ મહારાજને પણ શનિ ગ્રહના દેવતા માનવામાં આવે છે.

વાસ્તવમાં હિન્દૂ દેવતાઓમાં ભૈરવ મહારાજનું ખૂબ જ મહત્વ છે. તેમને કાશીના કોતવાલ કહેવામાં આવે છે. ભૈરવનો અર્થ થાય છે ભયનું હરણ કરીને જગતનું ભરણ કરનારૂ. એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે ભૈરવ શબ્દના ત્રણ અક્ષરોમાં બ્રહ્મા, વિષ્ણુ અને મહેશ ત્રણેયની શક્તિ સમાયેલી છે. ભૈરવ શિવના ગણ અને પાર્વતીના અનુચર માનવામાં આવે છે.

માન્યતાઓ અનુસાર, શનિ અથવા રાહુ, કેતુથી પીડિત વ્યક્તિ જો શનિવાર અને રવિવારે કાલ ભૈરવના મંદિરે જઈને દર્શન કરે તો તેમના બધાં કાર્ય સકુશલ સંપન્ન થઈ જાય છે. ભૈરવની પૂજા-અર્ચના કરવાથી પરિવારમાં સુખ-શાંતિ, સમૃદ્ધિ સાથો-સાથ સ્વાસ્થ્યની રક્ષા પણ થાય છે.

ભૈરવ મહારાજની આરાધનાથી જ શનિદેવનો પ્રકોપ શાંત થાય છે.

આરાધનોનો દિવસ રવિવારે અને મંગળવારે નિમણૂક છે.

લાલ પુસ્તકની વિદ્યાના અનુસાર, શનિદેવના પ્રકોપથી બચવા માટે ભૈરવ મહારાજને કાચુ દૂધ અથવા દારૂ અર્પણ કરવાનું કહેવામાં આવે છે.

જન્મકુંડળીમાં જો તમે મંગળ ગ્રહના દોષોથી પરેશાન છો તો ભૈરવજીની પૂજા કરીને પત્રિકાના દોષોનું નિવારણ સરળતાથી કરવામાં આવે છે.

રાહુ કેતુના ઉપયોગો માટે પણ તેમનું પૂજન કરવું યોગ્ય માનવામાં આવે છે.

ભૈરવ મહારાજની સવારી શ્વાનને દરરોજ રોટલી ખવડાવવાથી શનિદેવ શાંત રહે છે.

પુરાણો અનુસાર, ભાદ્રપદ માહને ભૈરવ પૂજા માટે અતિ ઉત્તમ માનવામાં આવે છે. રવિવારને મોટો રવિવાર માનીને વ્રત રાખવામાં આવે છે. આરાધનાથી પહેલા જાણી લો કે શ્વાનને ક્યારેય ગેરવર્તન નહી પરંતુ તેમને પૂર્ણ ભોજન કરાઓ. જુઓ, સટ્ટા, દારૂ, વ્યાજખોરી, અનૈતિક કૃત્ય વગેરેથી દૂર રહો. દાંત અને આંતરડાને સાફ રાખો. પવિત્ર થઈને જ સાત્વિક આરાધના કરો. અપવિત્રતા પ્રતિબંધિત છે.


Posted

in

by

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *