જો ઘરને રાહુની સક્રિયતાથી બચવા ઈચ્છો તો તે સ્થળો પર વિશેષ આપો ધ્યાન

હિન્દુ ધર્મમાં અહી રાહુને ક્રૂર માનવામાં આવે છે, ત્યાં રાહુવાળો ભાગ મગજ તેમજ કેતુ વાળો ભાગ ધડ માનવામાં આવે છે. તેમજ જ્યોતિષમાં રાહુને તાકતવર અને ક્રૂર રાક્ષસ ગ્રહ માનવામાં આવે છે. ત્યાં સુધી કે આ મંગળ તો સુધી નિસ્તેજ કરવામાં સક્ષમ માનવામાં આવે છે, એટલે મંગળ અને રાહુ બંને આસમાને આવી જાય તો બંનેનો જ પ્રભાવ ખતમ થઈ જાય છે. આ ઉપરાંત એ પણ માનવામાં આવે છે કે રાહુના કારણ જીવનમાં અચાનક આવનારી ઘટના અને દુર્ઘટના વધી જાય છે.

ઘરમાં શૌચાલય રાહુનું મુખ્ય સ્થાન હોય છે. જૂના સમયમાં શૌચાલય ઘરમાં એટલા માટે નથી રાખવામાં આવતું, પછી જ્યારે ઘરમાં જ શૌચાલય રાખવાની પરંપરા પ્રારંભ થાય તો ઘરના પાછળ થોડે દૂર જ શૌચાલય બનાવતા હતાં, પરંતુ આજસુધી તો ઘરના અંદર જ શૌચાલયોનો નિર્ણય થાય છે.

શૌચાલય અથવા ટોયલેટનું ખરાબ હોવું, તૂટેલું ફૂટેલુ હોવું, રાહુને નિમંત્રણ આપવું માનવામાં આવે છે. આ ઘરમાં રોગ અને શોકને જન્મ આપે છે.

જો ભૂલથી તમારૂ શૌચાલય ઈશાન ખૂણાંમાં બનેલું છે તો પછી તે ખૂબ જ નુકસાન પહોચાડે છે અને અશાંતિનું કારણ બને છે. પ્રાથમિક ઉપાય તરીકે તેની બહાર ફરિયાદ કરતા શેરના ચિત્ર લગાવો. શૌચાલયમાં બેસવાની વ્યવસ્થા જો દક્ષિણ અથવા પશ્ચિ મુખી છે તો યોગ્ય છે.

વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં બાથરૂમમાં ચંદ્રમાનો વાસ અને ટોયલેટમાં રાહુનો વાસ હોય છે. જો ચંદ્રમા અને રાહુ એક જગ્યા એકત્રિત થાય છે તો આ ગ્રહણ યોગ બને છે. તેમનાથી ચંદ્રમા દૂષિત થઈ જાય છે. ચંદ્રમાને દૂષિત થતા જ ઘણાં પ્રકારના દોષ ઉત્પન્ન થાય છે, કારણ કે ચંદ્રમા મન અને જળના કારક છે, જ્યારે રાહુને વિષ સમાન માનવામાં આવે છે, જે મસ્તકને ખરાબ કરે છે. આ યુતિથી જળ વિષ યુક્ત થઈ જાય છે. જેમના પહેલા તો વ્યક્તિના મન પર પડે છે અને બીજો તેના શરીર પર.

શૌચાલયથી સ્વચ્છ, સૂકુ અને સુંદર બનાવીને રાખો. તેમાં સુગંધિત વાતાવરણ થશે તો રાહુનો દોષ નહી થાય. એટલા માટે તમે શૌચાલયના ક્યાં ખુણાંમાં કપૂરની એક ડલી ક્યાંય રાખી દો અથવા મીઠું કોઈ કાંચના બાઉલમાં રાખી દો.

રાહુનું બીજા સ્થાન હોય છે સીડીઓ પર. સીડીઓ તૂટેલી ફૂટેલી અથવા ગંદી છે તો રાહુ સક્રિય થશે. જો સીડીઓ સ્વસ્છ અને સુંદર નથી તો ત્યાં રાહુ સક્રિય થઈને જીવનમાં ઉથળ-પાથલ મચાવી દે છે. શત્રુ સક્રિય થઈ જાય છે અને વ્યક્તિ કરજથી ઘેરાય જાય છે.

ઘરમાં સીડીઓને પૂર્વથી પશ્ચિમ અથવા ઉત્તરથી દક્ષિણની તરફ જ બનાવો. ક્યારેય પણ ઉત્તર-પૂર્વમાં સીડીઓ ન બનાવો. પરંતુ જો ખોટી દિશમાં બની છે તો ઓછામાં ઓછી તેને સ્વચ્છ રાખો. બની શકે તો તેમને સુંદર બનાઓ.

લાલ પુસ્તક અનુસાર રાહુનો દોષ ઉત્પન્ન થવાથી જીવનમાં ઘટના અને દુર્ઘટના વધી જાય છે. અંતમાં ઘરનું ટોયલેટ અને સીડીઓ હંમેશા સ્વચ્છ દોષ મુક્ત રાખવી જોઈએ.

રાહુના ખરાબ પ્રભાવથી બચવાના ઉપાય
રાહુના ખરાબ પ્રભાવને ઓછા કરવા માટે આમ તો ઘણાં ઉપાયોનું વર્ણન મળે છે, પરંતુ માન્યતા અનુસાર, કેટલાક ખાસ ઉપાય જેમની શીઘ્ર અસર સામે આવે તે આ પ્રકાર છે.

રાહુના પ્રભાવથી બચવા માટે વ્યક્તિને અગ્નીના સામે જ ભોજન જમીન પર બેસીને કરવું જોઈએ. એટલે ભોજન જમીન પર બેસીને તે જગ્યાએ કરો જ્યાં ખાવાનું પાકી રહ્યું હોય.

દરેક સોમવારે કોઈ પ્રાચીન શિવલિંગ પર ગંગાજળ મિક્સ કરીને જળ ચઢાવવાથી કુંડળીનો રાહુ દોષ ઓછો થવા લાગે છે.

રાહુના અશુભ પ્રભાવને ઓછો કરવા માટે કાળી વસ્તુઓ, જેમ કે કાળા કપડા, કાળા અડદ વગેરેનું અવશ્ય દાન કરો.

દરેક શનિવારે પીપળાના ઝાડ પર અને શનિદેવને જળ ચઢાવવાથી પણ રાહુનો પ્રભાવ ઓછો થાય છે.

દરરોજ રાહુકાળના સમય ”ૐ રાં રાહુવે નમ:” મંત્રનો 108 વાર સ્ફટિકની માળાથી જાપ કરવા પર શીઘ્ર જ રાહુનો અશુભ દોષ ખતમ થાય છે.

સ્નાન કરવાના પાણીમાં શુદ્ધ ચંદનનું અત્તર નાંખીને સ્નાન કરવાથી શુભ અસર આપવા લાગે છે.


Posted

in

by

Tags:

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *