દેવું ચૂકવવાના બોજ હેઠળ બાપે, સાહૂકારોને વેચી દીધી પોતાની નવજાત બાળકી, ફરી ભગવાને એવો ન્યાય કર્યો કે બધા….

ઉત્તર પ્રદેશના બિજનોરમાં એક ચોંકાવનારો કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. એક પિતાએ દેવુ ચૂકવવા માટે પોતાની નવજાત છોકરીને સાહૂકારને વેચી દીધી. બાદમાં સાહૂકારે દિલ્હીના એક દંપતીને વેચી દીધી. જો કે, છોકરીનું નસીબ સારુ હતું કે તેણીને ‘માતૃ મંડળ સેવા ભારતી’ દ્વારા તેની માતા પાસે પરત લાવવામાં આવી.

ગરીબ દંપતી કાંશીરામ કોલોનીનો છે. માતૃ મંડળ સેવા ભારતીના જિલ્લા પ્રમુખ શોભા શર્માના જણાવ્યા અનુસાર, આ દંપતિની કોલોની રહેતી સાહૂકાર પાસેથી ઉછીના પૈસા લીધા હતાં. આ દેવું દસ ટકાના દરે દિવસેને દિવસે વધી રહ્યું હતું. તે દરમિયાન ગરીબ મહિલાએ વસંત પંચમી પર નવજાત બાળકીને જન્મ આપ્યો. આ જોઈને સાહૂકારની નિયમ બગડી અને તેણે પિતાને લોન માફ કરવાની લાલચ આપીને એક લાખ 37 આપવા કહ્યું.

બાળકીના પિતા આ લોભમાં આવી ગયો અને સાહૂકરા પાસેથી તેણે 37 હજાર રૂપિયા લીધા હતા અને પાછળથી એક લાખ રૂપિયા લેવાની વાત થઇ હતી. તો બીજી તરફ,સાહૂકાર નવજાત બાળકીને ગેરકાયદેસર રીતે દિલ્હીમાં રહેતા એક દંપતીને વેચી દીધી હતી. બાદમાં આ અંગે માતૃ મંડળના જિલ્લા પ્રમુખ સેવા ભારતીને જાણ થઈ. તેમણે આ બાળકીને તેની માને સોંપવાનું નક્કી કર્યુ.

સંસ્થાના અધિકારીઓ ભારતી સિંઘ, હિમાની ગૌર, પ્રેમા શ્રીવાસ્તવ, લતા શેખર અને ગીતા અગ્રવાલ વગેરેને આ મામલાની જાણ થતાં જ કાંશીરામ કોલોની પહોંચ્યા હતા. અહીં તેમણે બાળકીના પિતા અને પૈસા આપનારનો ઉધડો લીધો અને સાહૂકાર પર દબાણ કર્યુ કે, તે બાળકની પરત મંગાવી લે,

બાદમાં સંસ્થાના લોકોએ યુવતીને તેની માતાને સોંપી હતી. એટલું જ નહીં સંસ્થાએ કાંશીરામ કોલોનીના ઉદ્યાનમાં બાળકીના નામકરણ સમારોહ પણ કર્યો હતો. આ પ્રોગ્રામમાં, કાનૂની વ્યવસ્થામાંથી યુવતીનું નામ કલ્યાણી રાખવામાં આવ્યું હતું. આ સાથે, સંસ્થાએ બાળકના દૂધ, કપડાં, પોષણ, શિક્ષણ, અને લગ્નના ખર્ચ઼ ઉઠાવવાની વાત કરી હતી.

પોલીસ અધિકારીઓએ આ સમગ્ર મામલે અજાણતા દર્શાવી હતી. એસપી ડો.ધર્મવીરસિંહે જણાવ્યું હતું કે, મહિલા પૈસા ધીરનાર દ્વારા ગરીબ દંપતીની પુત્રીનું વેચાણ કરવાના મામલાને ધ્યાને આવ્યું નહોતું. તો ડીએમ રમાકાંત પાંડેએ કહ્યું કે, તે ગુનો છે, તેની એફઆઈઆર થવી જોઈએ. જો કોઈએ નથી લખાવી તો અમે તે લખાવીશું.

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *